ตัดสินใจหยุดจ่าย 2 ใบเข้าเดือนที่ 2 แล้วค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105538 โดย Meen19
เนื่องจากว่าที่บริษัทมีปัญหาด้านการเงิน และมีการลดเงินเดือนของพนักงานลงทำให้ค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือนไม่พอ ซึ่งช่วงนี้กำลังหางานใหม่ด้วยค่ะ จึงทำให้ต้องตัดสินใจหยุดจ่ายหนี้ไป 2 ใบค่ะ

1. SCB Speedy Cash 23000 (ยังจ่ายขั้นต่ำตามปกติเนื่องจากเป็นบัญชีเงินเดือน)
2. เงินกู้สินเชื่อธนาคาร ออมสิน 200,000 ( จ่ายเดือนละ 4,000 ยังจ่ายตามปกติเนื่องจากเป็นการกู้ร่วม)

2ใบนี้หยุดจ่ายวันที่ 2/8/61
1. สินเชื่ออิออนยัวร์แคช 49,000
1.1 สินเชื่ออิออนผ่อนสินค้า 7,425.43
2. ยูเมะพลัส 17,621.38

2ใบนี้หยุดจ่ายมาได้เข้ารอบบิลที่ 2 แล้วค่ะ เดือนแรกมีเจ้าหน้าที่โทรมา รับทันบ้างไม่ทันบ้าง จนมีการโทรไปเบอร์บุคคลอ้างอิง และมีเจ้าหน้าที่ของอิออนมาส่งเอกสารแจ้งการชำระที่บ้าน (น่าจะมีการโทรเข้าเบอร์ที่ทำงานด้วยแต่น่าจะโทรไม่ติดเพราะที่ทำงานมีการเปลี่ยนเบอร์และเรามีการแจ้งคนที่ทำงานไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ) ทางอิออนแจ้งว่าติดต่อคุณพี่ไม่ได้เลยจึงให้เจ้าหน้าที่มาส่งเอกสารตามที่อยู่ใบแจ้งหนี้ค่ะ
แต่หลังจากผ่านช่วงนั้นมาก็รับสายตลอดค่ะ ช่วงหลังๆนี้แจ้งให้เค้าโทรมาเป็นเวลาและเราก็รับสายตลอดค่ะ วันนี้ก็มีโทรมาช่วงเช้าบอกให้จ่ายขั้นต่ำก่อนทั้ง2ใบ และแจ้งว่าจะโทรมาใหม่ช่วงเย็นตามเวลาที่เราแจ้ง แต่ก็ยังเงียบค่ะ
แต่ไม่รู้หลังจากนี้จะเป็นอย่างไรบ้าง แล้วนานมั้ยคะกว่าจะมีการประนีประนอมลดยอดหนี้
(ช่วงก่อนหน้านี้ต้องใช้เงินดูแลยายค่อนข้างเยอะค่ะ แต่ตอนนี้คุณยายไม่อยู่แล้ว คาดว่าหลังจากสิ้นปีไปน่าจะพอจ่ายไหวแล้วค่ะ)
อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
(o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105539 โดย ยิ้มอ่อน
ปัจจุบันนี้เสนอส่วนลดเร็วกว่าแต่ก่อนนะคะ จากที่อ่านในกระทู้อื่นๆ
ส่วนใหญ่ 3-6เดือนจะเริ่มเสนอส่วนลดมาค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้ได้งานใหม่ไวๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105540 โดย 10021986

ยิ้มอ่อน เขียน: ปัจจุบันนี้เสนอส่วนลดเร็วกว่าแต่ก่อนนะคะ จากที่อ่านในกระทู้อื่นๆ
ส่วนใหญ่ 3-6เดือนจะเริ่มเสนอส่วนลดมาค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้ได้งานใหม่ไวๆ

ส่วนลดมาไวเกิน จนเงินที่เราเก็บไว้เลือกไม่ถูกเลยคะ พอเลือกทางนี้ทางนั่นไม่รอส่งฟ้อง เพราะเดียวนี้เริ่มส่งฟ้องกันไวมากแต่ละแบงค์ พอฟ้องขึ้นศาลก็ไม่ลดอีก เงินเก็บก็ไม่มี เห่อ ถอนหายใจยาวๆๆๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.345 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena