หนี้บัตร+สินเชื่อ 16 ตัว กำลังจะ HC เดือนนี้เดือนแรก

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105569 โดย boloer_au
สวัสดีครับ

ผมกำลังเริ่มจะหยุดส่งทุกวันที่มีอยู่ แต่สิ่งที่เป็นหวงที่สุดคือ ผมยังผ่อนรถอยู่ด้วย อยากถามว่าผู้มีประสบการณ์ว่า ถ้าเราหยุดส่งรถด้วยจะมีปัญหาอะไรมั้ย? เพราะใจจริงๆ ผมกะจะส่งรถอย่างเดียวที่เหลือก็หวังว่าจะได้รับความเมตตากับว่าที่เจ้าหนี้ทุกแบงค์ เห็นใจ ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ ครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105582 โดย jackTs

boloer_au เขียน: ผมยังผ่อนรถอยู่ด้วย อยากถามว่าผู้มีประสบการณ์ว่า ถ้าเราหยุดส่งรถด้วยจะมีปัญหาอะไรมั้ย?

กระทู้ตัวอย่าง ที่เกี่ยวข้องกับการยึดรถ
อ้างอิงข้อมูลจาก
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#55599

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

boloer_au เขียน: เพราะใจจริงๆ ผมกะจะส่งรถอย่างเดียวที่เหลือก็หวังว่าจะได้รับความเมตตากับว่าที่เจ้าหนี้ทุกแบงค์ เห็นใจ ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ ครับ

ถ้าตั้งแต่คุณมีชีวิตเกิดขึ้นมาบนโลกใบนี้ แล้วคุณเคยพบเห็นว่า"เต่ามันบินได้ "

ผมก็เชื่อมั่นเป็นอย่างสูงว่า คุณจะได้รับความเห็นใจจากทางเจ้าหนี้ ทุกแบงค์ อย่างแน่นอนครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.498 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena