สอบถามสินเชื่อบุคคล หยุดจ่าย ไม่ทำปรับโครงสร้างหนี้ จะยังได้ H/C อยู่มั้ยคะ?

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105605 โดย eiueiu
:laughing:

สอบถามสินเชื่อบุคคล หยุดจ่าย ไม่ทำปรับโครงสร้างหนี้ จะยังได้ H/C อยู่มั้ยคะ?

พอดีเมื่อวันก่อน ธ.สีเหลือง โทรมาขอให้ปรับโครงสร้างหนี้ และแจ้งว่า กรณีของสินเชื่อบุคคล ไม่มีส่วนลดใดๆ ทั้งสิ้น ไม่เหมือนกับบัตรเครดิต ที่ให้ส่วนลด HC 50% (ช่างรู้เหลือเกิน)

ยืนยันยังไงก็ไม่ลดให้ ไม่มีทางลดให้แน่นอนทุกกรณี (ข่มขู่เล็กน้อย) แต่แจ้งไปแล้วว่าให้ปล่อยตามระบบไปเลย ยังไม่มีจ่าย ถึงจะปรับโครงสร้างหนี้ ก็ไม่มีจ่าย ถึงจ่ายก็จ่ายไม่ตรง เดี๋ยวจะมีปัญหาอีก แต่......นางไม่ยอม ข่มขู่สารพัด

ขอสอบถามจากผู้มีประสบการณ์ตรง ๆ เกี่ยวกับหยุดจ่ายสินเชื่อบุคคลด้วยจ้า ว่าจะไม่ได้ส่วนลดจริงๆ ป่าวคะ

เค้าพูดจริง หรือว่า แค่มาหลอกหลอนคะ

:shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105631 โดย ReFreshZzz
ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้เดิมของคุณด้วย 1 คน ต่อ 1 กระทู้

มารยาทในการตั้งกระทู้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

ขอกำลังใจหยุดจ่ายเข้าสู่เดือนท​ี่ 3 แล้วจ้า 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46301&Itemid=64#105040

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105657 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46301&Itemid=64#105040

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.373 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena