รายการเดินหน้าประเทศไทย การไกล่เกลี่ยข้อพิพาทชั้นบังคับคดีทางแพ่ง

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105782 โดย Badman
รายการเดินหน้าประเทศไทย การไกล่เกลี่ยข้อพิพาทชั้นบังคับคดีทางแพ่ง
news.ch7.com/detail/303072

อยากให้สมาชิกดูและศึกษา ในรายการมีโครงการคืนบ้านให้กับลูกหนี้ซึ่งเป็นทางออกที่ดี
มีกรณีศึกษาการถูกอายัดบ้านขายทอดตลาดและจบโดยดีบ้านยังอยู่

สายตรงผู้บริหารกรมบังคับคดี
www.led.go.th/qmail/qmail.asp

โดยประชาชนสามารถส่งอีเมลร้องเรียนมาหาตนทางอีเมล This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. และรองอธิบดีฯ ทั้ง 3 ท่าน และเลขานุการกรมฯ ได้เลย ตนและผู้บริหารจะสามารถเปิด

อ่านข่าวต่อได้ที่: www.thairath.co.th/content/829745
เดินหน้าประเทศไทย : การไกล่เกลี่ยข้อพิพาท ชั้นบังคับคดีทางแพ่ง

วันที่ 12 ก.ย. 2561 เวลา 18:03 น.

เดินหน้าประเทศไทย : การไกล่เกลี่ยข้อพิพาท ชั้นบังคับคดีทางแพ่ง

รายการ เดินหน้าประเทศไทย วันพุธที่ 12 กันยายน 2561
พิธีกร : ณัฐชนน อาภาศรีรัตน์, ภานุรัจน์ ศนีบุตร
แขกรับเชิญ : รื่นวดี สุวรรณมงคล อธิบดีกรมบังคับคดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105786 โดย PICH
ขอบคุณมากคะ สำหรับข้อมูลดี ๆมีประโยชน์มากคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107237 โดย Tatchai7922
อย่าเพิ่งหมดหวังครับ ท่านอธิบดี ท่านให้เหตุผลดีมากเลยครับ ป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้นในอนาคต

มุมมองของผมสำหรับปัญหาคือ

1.ถ้าไม่มีบ้านอยู่ จะไปอยู่ใหน จะเช่า อุตส่าห์ผ่อนไปได้เยอะแล้ว เสียดายเงิน หรือ เร่ร่อน กลายเป็นปัญหาสังคม

2.จะทำยังไงให้รักษาบ้านได้ บางคนคิดสั้น ฆ่าตัวตายยกบ้านก็มีมาแล้ว หรือ ลูกหนี้
บางคน หน้ามืด ไปทำสิ่งผิดกฎหมาย เพื่อจะมาปลดหนี้ เช่น ค้ายา ปล้นทรัพย์ ลักขโมย ยักยอก เกิดอาญญากรรม ปัญหาสังคม ตามมาต่างๆนาๆ

มุมมองผมมีแค่นี้

อยากให้เพิ่มเติมคือ มีสถาบันการเงิน บริษัทบริหารสินทรัพย์ ใหน ที่เข้าร่วมไกล่เกลี่ยแล้ว เปิดเผยชื่อเลยครับ เพื่อความสบายใจของลูกหนี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena