กำลังคิดจะเริ่มหยุดจ่าย ขอคำชี้แนะในการับมือ พนง. ที่จะโทรมาทวงหน่อยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105785 โดย Kk_Jan
(o_O)
ดิฉันอดทน กลั้นใจจ่ายบัตรฯลฯ มานานปีกว่า
สาเหตุที่ก่อให้เกิดหนี้
1. ตอนทำงานบริษัทมีเพื่อนที่ทำงาน ชวนสมัครบัตร แล้วยืมบัตรไปใช้
ขณะที่ยังงานอยู่ในบริษัทก็ไม่เคยมีปัญหาเค้าจ่ายตลอด
แต่พอดิฉันออกจากบริษัทมาอยู่ต่างจังหวัดก็เกิดปัญหาทันที (งานเข้าเลยค่ะ!) ตามไม่ได้
เริ่มมี พนง. ธนาคาร โทรตาม จำใจต้องไปจ่าย เพราะกลัว (ตอนนั้นยังไม่เคยเว็ปบอร์ดนี้)
*** เกิดจากการที่เชื่อคนง่ายหรืออาจโง่นิดๆ
2. พอต้องจ่ายเองทุกเดือนการเงินเริ่มมีปัญหา ก็ตัดสินใจไปกดมาเพื่อใช้จ่ายอีก
ไม่รู้จะทำยังไงแล้วตอนนั้น
3. พอนำเงินบัตรมาหมุนจ่าย มาซักพัก ปัญหาก็ตามมาเป็นขบวน
ก็หายืมเงินเพื่อนมาอีก จนทุกวันนี้เพื่อนคงไม่อยากคุยกับเรากลัวโดนยืมเงิน

ปวดหัวกนักมากเครียดทุกวัน...

สรุปหนี้ที่ยังคงเป็นอยู่ ณ ตอนนี้
1. บัตร KTC เคดิต ยอด 60,000 บาท
2. บัตร KTC สินเชื่อ ยอด 100,000 บาท
3. บัตร Uob เครดิต ยอด 30,000 บาท
4. บัตร Uob สินเชื่อ ยอด 60,000 บาท
5. บัตร First choice ยอด 50,000 บาท
6. ที่ยืมเพื่อน มารวมๆ ยอด 100,000 บาท (อยากมีมาคืนพวกเขาก่อน)

บัตรแต่ละที่โหดไหมคะ ถ้าเราหยุดจ่าย ใครเคยมีประสบการณ์บัตรไหนบ้างคะ ว่าต้องอดทนไปนานเท่าไหร่
หรือว่ามีทางออกอื่นๆแนะนำบ้างไหมคะ?

เคยคิดสงสัยจะมีคนรวยๆ ที่เค้าอยากจะช่วยคนเดือดร้อยแบบนี้บ้างไหม แต่คงไม่มี!

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105792 โดย ยิ้มอ่อน
ออกจากบริษัทมาอยู่ ตจว. นี่คือ ย้ายสาขาหรือยังไงคะ
ทราบแต่ KTC หยุดจ่าย 4งวดส่งฟ้อง หมายศาลจะไปแขวนหน้าประตูบ้าน หลังจากได้หมายศาลรอไปขึ้นศาล รวมระยะเวลาเร็วสุดหลังจากหยุดจ่ายก็ประมาณ 5 เดือน ซึ่ง 5 เดือนนี่แหละที่คุณมีเวลาเตรียมตัว การทวงของ KTC ชิลล์ๆค่ะ ส่วนบัตรอื่นไม่ทราบ ลองหากระทู้อื่นๆอ่านค่ะ มีเยอะเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.316 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena