สอบถามคะ โดยฟ้องบัตรเครดิตคำสั่งศาลมาแล้วแบบนี้ติดคุกไหมคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105844 โดย Waree
สอบถามผู้รู้คะ คำสั่งศาลมาแล้ว ถ้าเราไม่ปฏิบัติตาม เราจะถูกจับหรือติดคุกไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105846 โดย eakkachai
ต้องถามว่าคำสั่งศาลหมายถึงอะไร หมายศาลนัดไกล่เกลี่ย หรือ ศาลตัดสินแล้ว ถ้าศาลตัดสินแล้วคุกไม่ติดแต่อาจโดนบังคับคดียึดทรัพย์ขายทอดตลาดถ้ามีทรัพย์ให้ยึดและอายุความบังคับคดี10ปี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105847 โดย yaya aung
โดนคำสั่งศาลเหมือนกันค่ะ แต่พึ่งได้หนังสือมาวันนี้ บอกให้ชำระภายใน30วัน ตอนนี้เหลือแค่ บัตรเฟริสช้อย อันเดียวแล้ว อยากถามว่า เจ้านี้สามารถดูดเงินจากธนาคารเราได้ไหม เป็นหนี้บัตรเฟิริสช้อย แต่เงินเดือนเข้าผ่าน ธนาคารกรุงศรี
-ตอนนี้ก็โดนบังคับคดี อายัดเงินของบัตรเทสโก้อยู่ 30% ใกล้จะหมดแล้ว

ขอบคุณคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105848 โดย eakkachai
โดนคำสั่งศาลเหมือนกันค่ะ แต่พึ่งได้หนังสือมาวันนี้ บอกให้ชำระภายใน30วัน ตอนนี้เหลือแค่ บัตรเฟริสช้อย อันเดียวแล้ว อยากถามว่า เจ้านี้สามารถดูดเงินจากธนาคารเราได้ไหม เป็นหนี้บัตรเฟิริสช้อย แต่เงินเดือนเข้าผ่าน ธนาคารกรุงศรี
-ตอนนี้ก็โดนบังคับคดี อายัดเงินของบัตรเทสโก้อยู่ 30% ใกล้จะหมดแล้ว

แสดงว่าตอนเขาฟ้องไม่ได้ไปศาลเหรอครับ ถึงปล่อยให้เขาบังคับคดี ที่บอกให้ชำระภายใน30วันนี้คือศาลพิพากษาแล้วใช่ไหม จะจ่ายเงินผ่านธนาคารไหนเขาก็บังคับได้อยู่ดีแหละครับ เพราะหน่วยงานบังคับคดีเป็นหน่วยงานของรัฐถ้าเจ้าหนี้คุณเอาคำพิพากษาไปขออายัด แต่ตอนนี้อายัดได้แค่ที่เกิน20000ขึ้นไป แต่ถ้ามีอะไรที่เป็นทรัพย์ชื่อเราบ้าน รถ แบบนี้เขาก็บังคับคดีได้เหมือนกัน แถม อายุความที่เขาจะตามยึด10ปีนะครับนับตั้งแต่วันศาลตัดสิน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105852 โดย Badman
ไม่ติดคุกครับ นอกจากคุณจะยักย้ายถ่ายเททรัพย์สินหรือโกงเจ้าหนี้ครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105893 โดย Waree

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.402 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena