รบกวนปรึกษาและชี้แนะกรณี City หน่อยครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108183 โดย KataiiRabbit14
ตอนนี้หยุดจ่ายของ citi เหมือนกันค่ะ

citi advance เข้างวดที่3 ยอดตอนนี้ 120,549.93 บาท
citi cash back เข้างวดที่3 ยอดตอนนี้ 40,690.81 บาท

มีโทรมาเป็นระยะค่ะ ขอให้ชำระงวดหนึ่งก่อน แต่ก็ปฏิเสธไปค่ะ ตัดสินใจจะ H/C แล้ว
สู้ๆค่ะ :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108184 โดย k-effect
ของผมลองต่อลองแล้ว ลดประมาณ 20-30 %ครับ แต่ให้จ่าย 2งวด จบ คงต้องทำใจไปสู้เอาที่ศาลครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108189 โดย aeknicky

ยิ้มอ่อน เขียน:

rrofaof เขียน: ติดตามเหมือนกันครับ ติด ซิตี้ วีซ่า กับ ซิตี้ เรดี้ 2ใบ อยากทราบกี่เดือนถึงเสนอ H/C แล้วลดเยอะมั้ยคับ

เดือนที่4 ค่ะ จะมีเสนอส่วนลดประมาณ 20-25 %

ลดน้อยจัง ไม่ลดไปกว่านี้เหรอครับกะว่าจะสัก 40-45%

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108192 โดย ยิ้มอ่อน

aeknicky เขียน:

ยิ้มอ่อน เขียน:

rrofaof เขียน: ติดตามเหมือนกันครับ ติด ซิตี้ วีซ่า กับ ซิตี้ เรดี้ 2ใบ อยากทราบกี่เดือนถึงเสนอ H/C แล้วลดเยอะมั้ยคับ

เดือนที่4 ค่ะ จะมีเสนอส่วนลดประมาณ 20-25 %

ลดน้อยจัง ไม่ลดไปกว่านี้เหรอครับกะว่าจะสัก 40-45%

ถ้ามีมาเสนอลองขอดูนะคะ ส่วนตัวขอแล้วไม่ได้ค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108294 โดย k-effect
ถ้าต่อลองแล้ว ไม่ได้ส่วนลดที่พอใจก่อนขึันศาล เวลาไปศาลเราไม่ไกล่เกลี่ยแล้วเราจ้างทนาย สู้เรื่องดอกเบี้ย และยอดที่เราผ่อนชำระไปแล้วที่ผ่านมาได้หรือไม่ครับ พอดีท้ายคำฟ้องมีเอกสารชุดนึงที่บอกว่า จำเลยเพิกเฉย น่าจะมีไปรษณีย์ ใจดีเซ็นต์รับเอกสารให้แล้วเขียนชื่อผู้รับเป็นผมแต่ผมไม่ได้เอกสาร พอดีอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆก่อน ที่จะไปปรึกษาทนายครับ ขอบคุณมากครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108300 โดย jackTs

k-effect เขียน: พอดีท้ายคำฟ้องมีเอกสารชุดนึงที่บอกว่า จำเลยเพิกเฉย น่าจะมีไปรษณีย์ ใจดีเซ็นต์รับเอกสารให้แล้วเขียนชื่อผู้รับเป็นผม แต่ผมไม่ได้เอกสาร พอดีอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆก่อน ที่จะไปปรึกษาทนายครับ

การส่งหมายศาลที่ถูกต้องตามกฎหมาย (ปิดหมายโดยชอบ)
เจ้าหน้าที่ของศาล จะต้องทำการปิดหมายไว้ที่หน้าบ้านของจำเลย(ลูกหนี้) ในลักษณะแบบ"ประจาน " โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้เซ็นต์รับหมายครับ

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108301 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=3368&Itemid=64#12422

ลูกหนี้บัตรต้อง ปฏิบัติตามเจ้าหนี้ทุกอย่างจริง หรือ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=8403&Itemid=64&view=topic#5082

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108311 โดย k-effect
ครับผม ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ มากครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.463 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena