หยุดจ่าย!!!! Promise / A money / Easy buy

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106101 โดย kookig
สวัสดีคะ ทุกท่าน

ดิฉันเข้ามาฝากเนื้อฝากตัว หยุดจ่ายหนี้ด้วยคนนะคะ

เงินเดือน ของดิฉันรวมๆแล้ว 17000 บาทคะ

รายละเอียดหนี้
1. Promise = 55,000 จ่ายขั้นต่ำ 2,300
2. EASY = 31,900.= จ่ายขั้นต่ำ 1,000
3. A MONEY = 60,100 = จ่ายขั้นต่ำ 1,850
4.รถ ที่จำเป็นต้องผ่อนเดือนละ 9987 บาท

ทั้งสามบัตร คิดว่าจะหยุดจ่ายเดือนนี้คะ แต่ละเดือนแทบไม่พอค่ากินไหนจะค่าน้ำมัน ค่าโทรศัพท์จึงต้องบอกตัวเองว่าหยุดจ่าย ปัญหาเราเราต้องแก้เอง แม่ก็ไม่ทราบเรื่อง ไม่อยากบอกท่านกลัวท่านเครียดคะ
ตอนนี้ ขอกำลังใจทุกๆท่านในนี้ด้วยนะคะ ส่วนตัวไม่มีเงินเก็บเลย เพราะมัวหลงระเริงการใช้เงินจนตัวเองมาทุกข์แบบนี้ ต่อจากนี้จากที่รับสายลูกค้า ต้องมารับสาย ทวงหนี้ คิดแล้วเครียด
**อยากทราบว่า ใน 3 สินเชื่อนี้ สินเชื่อไหนฟ้องเร็วสุดคะ** :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106110 โดย Badman
เวลาประมาณ 8 - 10 เดือนถึงจะฟ้องศาลครับ
รถยึดไม่ได้เพราะรถเป็นกรรมสิทธิ์ของไฟแนนซ์ตามสัญญาเช่าซื้อ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106111 โดย kookig
ขอบพระคุณมากนะคะคุณ Badman (o_O)

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106112 โดย Sryhm
สู้ๆ ไปด้วยกันค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106113 โดย kookig
ขอบคุณมากคะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ ดีที่มีชมรมยิ้มสู้หนี้ที่เข้าใจหัวอกคนเป็นหนี้ บ้างทีเราก็ระบายให้ใครฟังไม่ได้มีในนี้ที่เดียวที่เข้าใจ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106163 โดย eakkachai
ของคุณดูแล้วถ้าส่งงวดรถแล้วนี่แทบไม่เหลือ โอกาสที่จะHair cut ตัดยอดครั้งเดียวคงยาก หรือประนอมหนี้แบบขอผ่อนก็ลำบากเหมือนกันเพราะมันไม่ต่างกับจ่ายขั้นต่ำ ถ้าถึงวันที่เขาฟ้องแล้วเราไม่สามารถทำอะไรได้มีอย่างเดียวคือปล่อยเขาฟ้องเลยครับ คุณมีรถที่ผ่อนอยู่ แต่ไม่ทราบว่ามีทรัพย์สินอื่นๆไหมเช่นบ้านหรือที่ดินในชื่อของเราถ้าไม่มี ปล่อยเขาฟ้องเลยแต่การปล่อยเขาฟ้องเลยคุณต้องเข้าใจว่าคุณจะต้องติดอายุความบังคับคดียึดรัพย์ไปอีก10ปี ซึ้งคุณจะครอบครองทรัพย์สินมีค่าเช่นรถ บ้าน ที่ดิน ไม่ได้เลยตลอดอายุความ10ปี อายุความนับตั้งแต่วันที่ศาลตัดสินแล้วส่งหมายมาที่บ้านคุณว่าให้ชำระหนี้แก่โจทน์ภายใน15วันอย่างนี้ ส่วนรถที่คุณผ่อนอยู่ถ้าเป็นชื่อคุณเป็นผู้ครอบครองตอนนี้ไม่อยากให้เขายึดคุณก็ทำได้แค่ก่อนจะผ่อนหมดเข้าใจนะครับก่อนจะผ่อนหมด ทำเรื่องขายต่อให้คนที่เป็นญาติหรือง่ายๆคือเปลี่ยนสัญญาซื้อขายที่ไฟแนนท์ตรงนี้มันต้องมีค่าใช้จ่ายแต่เราไม่มีทางเลือก พอผ่อนหมดรถคันนี้ก็จะถูกเปลี่ยนไปเป็นชื่อคนอื่นที่คุณขายต่อ แต่ก่อนจะเปลี่ยนไปให้ใครต้องถามเขาก่อนนะมีหนี้เหมือนเราไหม แต่ถ้าคุณมาเปลี่ยนชื่อหลังจากตอนไฟแนนท์โอนมาให้คุณแล้ว คุณจะเข้าข่ายยักย้ายถ่ายเททรัพย์หนีเจ้าหนี้ได้ แบบนี้ติดคุกเอาได้ครับ ผมก็ขอหวังว่าคุณจะไม่เลือกทางนี ขอให้เก็บเงินได้มีพอต่อรองเขาได้ดีกว่า การติดอายุความบังคับคดี10ปีมันนานมากจะทำอะไรก็ลำบาก ผมเคยดิดนมาก่อนจากการไม่รู้เหมือนกัน หรือทางเลือกสุดท้ายคือสัญญานรกต่อรองปรับโครงสร้างหนี้ผ่อนต่ำยาวไปเลย พอหมดหนี้รถก็เก็บเงินมาขอปิดยอดครั้งเดียวเลย

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106168 โดย kookig

eakkachai เขียน: ของคุณดูแล้วถ้าส่งงวดรถแล้วนี่แทบไม่เหลือ โอกาสที่จะHair cut ตัดยอดครั้งเดียวคงยาก หรือประนอมหนี้แบบขอผ่อนก็ลำบากเหมือนกันเพราะมันไม่ต่างกับจ่ายขั้นต่ำ ถ้าถึงวันที่เขาฟ้องแล้วเราไม่สามารถทำอะไรได้มีอย่างเดียวคือปล่อยเขาฟ้องเลยครับ คุณมีรถที่ผ่อนอยู่ แต่ไม่ทราบว่ามีทรัพย์สินอื่นๆไหมเช่นบ้านหรือที่ดินในชื่อของเราถ้าไม่มี ปล่อยเขาฟ้องเลยแต่การปล่อยเขาฟ้องเลยคุณต้องเข้าใจว่าคุณจะต้องติดอายุความบังคับคดียึดรัพย์ไปอีก10ปี ซึ้งคุณจะครอบครองทรัพย์สินมีค่าเช่นรถ บ้าน ที่ดิน ไม่ได้เลยตลอดอายุความ10ปี อายุความนับตั้งแต่วันที่ศาลตัดสินแล้วส่งหมายมาที่บ้านคุณว่าให้ชำระหนี้แก่โจทน์ภายใน15วันอย่างนี้ ส่วนรถที่คุณผ่อนอยู่ถ้าเป็นชื่อคุณเป็นผู้ครอบครองตอนนี้ไม่อยากให้เขายึดคุณก็ทำได้แค่ก่อนจะผ่อนหมดเข้าใจนะครับก่อนจะผ่อนหมด ทำเรื่องขายต่อให้คนที่เป็นญาติหรือง่ายๆคือเปลี่ยนสัญญาซื้อขายที่ไฟแนนท์ตรงนี้มันต้องมีค่าใช้จ่ายแต่เราไม่มีทางเลือก พอผ่อนหมดรถคันนี้ก็จะถูกเปลี่ยนไปเป็นชื่อคนอื่นที่คุณขายต่อ แต่ก่อนจะเปลี่ยนไปให้ใครต้องถามเขาก่อนนะมีหนี้เหมือนเราไหม แต่ถ้าคุณมาเปลี่ยนชื่อหลังจากตอนไฟแนนท์โอนมาให้คุณแล้ว คุณจะเข้าข่ายยักย้ายถ่ายเททรัพย์หนีเจ้าหนี้ได้ แบบนี้ติดคุกเอาได้ครับ ผมก็ขอหวังว่าคุณจะไม่เลือกทางนี ขอให้เก็บเงินได้มีพอต่อรองเขาได้ดีกว่า การติดอายุความบังคับคดี10ปีมันนานมากจะทำอะไรก็ลำบาก ผมเคยดิดนมาก่อนจากการไม่รู้เหมือนกัน หรือทางเลือกสุดท้ายคือสัญญานรกต่อรองปรับโครงสร้างหนี้ผ่อนต่ำยาวไปเลย พอหมดหนี้รถก็เก็บเงินมาขอปิดยอดครั้งเดียวเลย

- ใช่คะ เนี่ยแระปัญหาเพราะเงินแทยจะไม่มีเก็บสำหรับแฮร์คัทเลย
ส่วนดิฉันไม่มีทรัพย์สินอะไรเป็นของดิฉันเลยคะ มีแต่รถ ที่ยังผ่อนอยู่ ที่เอาไปจำนำสินเชื่อทะเบียนรถไว้ ดิฉันก็คิดค่ะ ว่าถ้าไม่มีเงินก้อนเพื่อ H/C ก็อาจจะต้องจำใจ ทำสัญญานรก เพื่อดึง การชำระหนี้ออกไป
ที่นี่ ถ้าในกรณีที่เราตกลงทำสัญญานรก แล้วเราพอมีเงินถ้าเราขอปิดจบ เค้าจะลด หนี้ให้สักครึ่งนึงไหมคะ . แต่ส่วนตัว ไม่อยากจะยุ่งกับสัญญานรก หรอกคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106212 โดย kookig
25/9: วันนี้promise โทรมาไม่ได้รับ เลยโทรกลับไปเพื่อแจ้งว่าไม่มีเงินจ่ายคะ เจ้าหน้าที่รับเรื่องบอกจะแจ้งให้พนักงานที่ดูแลบัญชีติดต่อกลับ เราเลยแจ้งไปว่าให้ติดต่อกลับมา 15:30 ก็ไม่เห็นติดต่อมาเลย
โทรมาตอน เกือบทุ่มเราไม่ได้รับ โทรมาครั้งเดียวเอง

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106221 โดย kookig
Udated : 26/9/2018

Promise : โทรมาตอน 08.14 โทรมา 1 miss called ไม่ได้รับ โทรไปเบอร์แม่เลยจ้า

เราเลยโทรกลับไปว่า ทำไม แค่ไม่ได้รับสาย เพราะไม่ได้นั่งจ้องโทรสับ 24 ชม. ต้องทำงานต้องเดินไปโน้นมานี่ ไม่ได้คิดว่าจะไม่รับ เจ้าหน้าที่เลยพูดว่าขอโทษด้วยนะคะ ดิฉันจะแจ้ง กลับพนักงานให้คะ

เลยฝากแจ้งว่าไม่ต้องโทรไปเบอร์แม่อีก ไม่รุ้จะเชื่อหรือเปล่า ทวงจนได้โล่

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106238 โดย annja15
ของเราพรอมิส 4 เดือนฟ้องติดต่อเราได้ตลอด เอกสารเตรียมฟ้องทุกอย่างส่งตามที่อยู่บัตรประชาชนค่ะ ติดตามดี ๆ นะคะ เขาจะไม่ส่งตามที่อยู่ปัจจุบันที่ให้ไว้
เอมันนี่ของเราฟ้องที่ 7 เดือนค่ะ ตกลง H/C ได้ก่อนขึ้นศาล ได้ใบปิดมาเรียบร้อย ลดประมาณ 55% ค่ะ
อีซี่บายยังโทรตามเรื่อย ๆ ช่วงนี้เดือนละครั้งยังไม่ฟ้องค่ะ หยุดมา 9 ด.แล้วค่ะ ช่วง 3 เดือนแรกจิกมากกกก โทรทุกเบอร์ที่ให้ไว้
เป็นกำลังใจให้นะคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106246 โดย kookig
ของคุณ พรอสมิส ยอดเท่าไรคะ ทางพรอมิส เสนอส่วนลดให้หรือเปล่า

ส่วน a-money ดีคะ ที่ h/c ให้คุณตั้งเยอะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106250 โดย annja15

kookig เขียน: ของคุณ พรอสมิส ยอดเท่าไรคะ ทางพรอมิส เสนอส่วนลดให้หรือเปล่า
5หมื่นค่ะ ไม่มีเจรจาอะไรเลย ไม่เสนออะไรเลย ทวง4 เดือนละก็เลิกโทรเลยเงียบ มาอีกทีคำพิพากษาเลยค่ะ เพราะเขาส่งเอกสารไปที่บ้านเราไม่รู้เรื่องเลย ทั้ง ๆ ที่บอกที่บ้านไว้

ส่วน a-money ดีคะ ที่ h/c ให้คุณตั้งเยอะ
เจ้านี้ดีค่ะโทรแจ้งตลอดว่าเรื่องถึงไหนแล้ว ตอนฟ้องก็โทรมาบอกว่าฟ้องแล้วนะจนหมายมาเขาก็โทรมาเสนอว่าพร้อมปิดยอดนี้ไหมอะไรประมาณนี้ค่ะ ให้เวลาก่อนขึ้นศาล

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106252 โดย kookig

annja15 เขียน:

kookig เขียน: ของคุณ พรอสมิส ยอดเท่าไรคะ ทางพรอมิส เสนอส่วนลดให้หรือเปล่า
5หมื่นค่ะ ไม่มีเจรจาอะไรเลย ไม่เสนออะไรเลย ทวง4 เดือนละก็เลิกโทรเลยเงียบ มาอีกทีคำพิพากษาเลยค่ะ เพราะเขาส่งเอกสารไปที่บ้านเราไม่รู้เรื่องเลย ทั้ง ๆ ที่บอกที่บ้านไว้

เจ้านี้ดีค่ะโทรแจ้งตลอดว่าเรื่องถึงไหนแล้ว ตอนฟ้องก็โทรมาบอกว่าฟ้องแล้วนะจนหมายมาเขาก็โทรมาเสนอว่าพร้อมปิดยอดนี้ไหมอะไรประมาณนี้ค่ะ ให้เวลาก่อนขึ้นศาล

- พรอมมิส แสดงว่าไม่มีส่วนลดอะไรให้เลย
-A-money ยังให้ส่วนลดเยอะเนอะ 55%

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107696 โดย maytee

kookig เขียน:

annja15 เขียน:

- พรอมมิส แสดงว่าไม่มีส่วนลดอะไรให้เลย
-A-money ยังให้ส่วนลดเยอะเนอะ 55%

A money ที่ได้ลด 55% จากเงินต้นที่หยุดชำระหรือหนี้สุดท้ายครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.555 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena