เพิ่งเคยเป็นหนี้!!!

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106169 โดย threerat.s
สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุ 26 ปี ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาในเรื่องของการชำระบัตรเครดิต เพิ่งมามีช่วงนี้ เนื่องจากที่ใหม่เป็นโครงการขายยาก ทำให้ไม่ค่อยมีค่าคอม ทำให้การเงินขัดข้อง ไม่ได้ชำระบัตรติดต่อกัน 3 งวดแล้ว และไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์จากการทวงหนี้เนื่องจากยุ่งมาก โดยที่ดิฉันมีบัตร 4 ใบ รายละเอียดดังนี้
1.บัตรเครดิต KTC วงเงิน 35,000 บาท
2.บัตรกดสินเชื่อ KTC วงเงิน 35,000 บาท
3.บัตรเครดิต Krungsri วงเงิน 23,000 บาท
4.บัตร First choice วงเงิน 39,000 บาท

บัตรใบที่ 3-4 ชำระยังไม่ขาด แต่พอชำระ ไม่กี่วันก็กดยอดที่สามารถกดได้ออกมา

ฐานเดือนเดือนอยู่ที่ 15,400 บาท รับจริง 14,650 บาท คือเงินเดือนออกเเทบไม่ค่อยได้ใช้เลย
อยากสอบถามหลายๆความเห็นค่ะ ว่าควรทำอย่างไรดี เนื่องจาก มีเพื่อนบอกให้โทรไปประนอมหนี้ เเต่พอไปอ่านใน Pantip เขาก็บอกว่าไม่ควร เพื่อนอีกคนบอกว่า ปล่อยขึ้นศาล คือตอนนี้สับสนมากๆค่ะ แค่อยากปิดหนี้ให้หมดเท่านั้นเอง หาทางออกไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106172 โดย kookig

threerat.s เขียน: สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุ 26 ปี ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาในเรื่องของการชำระบัตรเครดิต เพิ่งมามีช่วงนี้ เนื่องจากที่ใหม่เป็นโครงการขายยาก ทำให้ไม่ค่อยมีค่าคอม ทำให้การเงินขัดข้อง ไม่ได้ชำระบัตรติดต่อกัน 3 งวดแล้ว และไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์จากการทวงหนี้เนื่องจากยุ่งมาก โดยที่ดิฉันมีบัตร 4 ใบ รายละเอียดดังนี้
1.บัตรเครดิต KTC วงเงิน 35,000 บาท
2.บัตรกดสินเชื่อ KTC วงเงิน 35,000 บาท
3.บัตรเครดิต Krungsri วงเงิน 23,000 บาท
4.บัตร First choice วงเงิน 39,000 บาท

บัตรใบที่ 3-4 ชำระยังไม่ขาด แต่พอชำระ ไม่กี่วันก็กดยอดที่สามารถกดได้ออกมา

ฐานเดือนเดือนอยู่ที่ 15,400 บาท รับจริง 14,650 บาท คือเงินเดือนออกเเทบไม่ค่อยได้ใช้เลย
อยากสอบถามหลายๆความเห็นค่ะ ว่าควรทำอย่างไรดี เนื่องจาก มีเพื่อนบอกให้โทรไปประนอมหนี้ เเต่พอไปอ่านใน Pantip เขาก็บอกว่าไม่ควร เพื่อนอีกคนบอกว่า ปล่อยขึ้นศาล คือตอนนี้สับสนมากๆค่ะ แค่อยากปิดหนี้ให้หมดเท่านั้นเอง หาทางออกไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะคะ

-เงินเดือนคุณกับเรา พอกันเลยคะ ตอนนี้ก็เริ่มหยุดจ่ายในเดือนนี้ ยังเครียดอยู่จะเก็บเงินเพื่อ H/C ได้ไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106174 โดย thida28

threerat.s เขียน: สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุ 26 ปี ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาในเรื่องของการชำระบัตรเครดิต เพิ่งมามีช่วงนี้ เนื่องจากที่ใหม่เป็นโครงการขายยาก ทำให้ไม่ค่อยมีค่าคอม ทำให้การเงินขัดข้อง ไม่ได้ชำระบัตรติดต่อกัน 3 งวดแล้ว และไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์จากการทวงหนี้เนื่องจากยุ่งมาก โดยที่ดิฉันมีบัตร 4 ใบ รายละเอียดดังนี้

แนะนำได้ว่า.....
1.อ่านจากในกระทู้ที่แอดมินแปะไว้ แบบละเอียดนะคะ แล้วคุณจะจ่ายยอดปิดหนี้ได้แบบไม่เต็มจำนวนหนี้ แต่คุณต้องปล่อยให้หนี้เน่าคือไม่จ่ายหยอด(ไม่จ่ายเต็มจำนวน,ไม่จ่ายตามจนท.โกหกหลอกลวงมาตามโทรศัพท์แบบต่างๆนาๆ..) เมื่อไม่จ่ายค้างหลายๆเดือน จนท.จะโทรมา ลดยอดหนี้แบบะต้องจ่ายหนี้ครั้งเดียวให้ แต่คุณต้องทันเล่ห์เหลี่ยมจนท.ในช่วงที่ค้างหนี้น่ะค่ะ
2.อ่านเยอะๆแล้วจะได้กำไรชีวิต
ส่งพลังใจให้ ตัวข้าพเจ้าเองก็รอดยอดปิดหนี้ค่ะ ยอดHaircutน่ะค่ะ ค้างมา5เดือน ได้ความรู้ และการรับมือจากในเว็บนี่ล่ะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.329 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena