แบงค์สีเขียว ฟ้องสองบัญชี แต่เสนอถ้าจะปิดต้องปิดสามบัญชี

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106248 โดย EURO
:shy: เป็นหนี้ แบงค์ สีเขียว หยุดจ่ายมา ตั้งแต่ เมษา 60 ฟ้องศาลวันที่ 3 กันยา 60
บัตร เครดิต 2xxxx
บัตรกดเงินสด 5xxxx
สินเชื่อเงินสด 18xxxx

ไปศาลตามหมายนัดเมื่อวันที่ 3 ที่ผ่านมา
ซึ่งฟ้องแค่ 2 บัญชี บัตรเครดิต กับบัตรกดเงินสดรวมกัน 80000
เจรจากับ (ลีดเดอร์กรุป) เสนอปิดงวดเดียวที่ 50000
ผมตกลง รับข้อเสนอเพราะมีเงินเก็บและตั้งเป้าไว้ ประมาณนี้พอดี

แต่........
พอผมขอใบยืนยันการปิดหนี้ ปรากฏว่า สักพักทาง ลีดเดอร์กรุปแจ้งกลับมาว่า
ทางธนาคารไม่อนุมัติ ไม่ยอมให้ปิด สองบัญชีที่ฟ้อง
ถ้าจะปิดต้องปิดทั้งสามบัตรพร้อมกัน ที่ 150000
ผมเลยงงสิครับ .... สรุปตกลงกันไม่ได้
ผมก็เลย ขอเลื่อนศาลไปเดือนหน้า

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
พอจะทำอะไรได้บ้าง ถ้าต้องไปศาลรอบที่สอง ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106251 โดย ReFreshZzz

EURO เขียน: :shy: เป็นหนี้ แบงค์ สีเขียว หยุดจ่ายมา ตั้งแต่ เมษา 60 ฟ้องศาลวันที่ 3 กันยา 60
บัตร เครดิต 2xxxx
บัตรกดเงินสด 5xxxx
สินเชื่อเงินสด 18xxxx

ไปศาลตามหมายนัดเมื่อวันที่ 3 ที่ผ่านมา
ซึ่งฟ้องแค่ 2 บัญชี บัตรเครดิต กับบัตรกดเงินสดรวมกัน 80000
เจรจากับ (ลีดเดอร์กรุป) เสนอปิดงวดเดียวที่ 50000
ผมตกลง รับข้อเสนอเพราะมีเงินเก็บและตั้งเป้าไว้ ประมาณนี้พอดี

แต่........
พอผมขอใบยืนยันการปิดหนี้ ปรากฏว่า สักพักทาง ลีดเดอร์กรุปแจ้งกลับมาว่า
ทางธนาคารไม่อนุมัติ ไม่ยอมให้ปิด สองบัญชีที่ฟ้อง
ถ้าจะปิดต้องปิดทั้งสามบัตรพร้อมกัน ที่ 150000
ผมเลยงงสิครับ .... สรุปตกลงกันไม่ได้
ผมก็เลย ขอเลื่อนศาลไปเดือนหน้า

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
พอจะทำอะไรได้บ้าง ถ้าต้องไปศาลรอบที่สอง ....

ไปคราวหน้า ก็ขอเลื่อนอีกครับ ให้ท่านขอความเมตตาจากศาลด้วยตนเองครับ

โดยให้เหตุผลว่า ทางโจทก์ไม่ยอมตกลงตามข้อเสนอ จึงไม่สามารถปิดจบหนี้ได้ เลยอยากจะขอเลื่อนการ

พิจารณาคดี ไปอีก 2 เดือน คาดว่า จะตกลงกันได้

โดยศาลท่านอาจจะถามข้อมูลจาก ทั้ง 2 ฝ่าย คุณก็ให้ข้อมูลไปตามจริงครับ

สุดท้าย ศาลท่านอาจจะเห็นชอบด้วยกับการเลื่อนนัดก็เป็นไปได้สูงครับ

แล้วคุณก็จะมีเวลาอีกมาก ที่จะสะสมเงิน สำหรับ สินเชื่อเงินสดในอนาคตครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106267 โดย EURO
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
ถ้าศาลท่านให้เลื่อนได้ ก็จะพอมีเวลาเก็บเงินปิด สินเชื่อเงินสดได้

เมื่อวานทาง ลีดเดอร์กรุป ก็โทรมา
เสนอยอดปิดทั้งหมด 150000 ผมขอแบ่งจ่าย 2-3 งวด ก็ไม่ยอม
จะให้เราไปทำยอมที่ศาล แบบหยุดดอกเบี้ย อย่างเดียวเลย

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107848 โดย EURO
:psy: ขอมา Up date
หลังจาก ไปศาลนัดที่ 2 เมื่อวันที่ 8 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ทาง โจทย์(ลีดเดอร์กรุป) ให้ทำยอมหน้าศาล
ผมเลยตัดสินใจให้ ศาลท่านตัดสินเลย ครับ
โดยในระหว่างรอคำตัดสิน 45 วัน
ล่าสุด ลีดเดอร์กรุป ก็ได้เสนอปิด

ยอดปิด ที่ = 100,000
จากยอดหนี้ทั้งหมดสามใบ = 314,652.62

วันนี้ไปจ่ายมาเรียบร้อย
แบบนี้น่าจะจบแล้วไช่ไหมครับ ...

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107851 โดย eakkachai
:psy: ขอมา Up date
หลังจาก ไปศาลนัดที่ 2 เมื่อวันที่ 8 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ทาง โจทย์(ลีดเดอร์กรุป) ให้ทำยอมหน้าศาล
ผมเลยตัดสินใจให้ ศาลท่านตัดสินเลย ครับ
โดยในระหว่างรอคำตัดสิน 45 วัน
ล่าสุด ลีดเดอร์กรุป ก็ได้เสนอปิด

ยอดปิด ที่ = 100,000
จากยอดหนี้ทั้งหมดสามใบ = 314,652.62

วันนี้ไปจ่ายมาเรียบร้อย
แบบนี้น่าจะจบแล้วไช่ไหมครับ ...

คุณบอกคุณจ่ายเรียบบร้อยนี่คุณได้เอกสารการแจ้งปิดหรือยัง ถ้ายังระวังงานเข้าทีหลัง ถ้าได้มาก่อนไปจ่ายก็โอเค

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107853 โดย Badman
เขาส่งใบยืนยันยอดปิดมาแล้วใช่ไหมครับ ถ้าส่งมาให้แล้วก็ดีมากเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.504 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena