ไม่จ่ายตามวันที่กำหนดที่ศาลกี่วันโดนบังคับคดี

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106381 โดย redarmy36
ไม่จ่ายตามวันที่กำหนดที่ศาลกี่วันโดนบังคับคดี ตกลงกันที่ศาลว่าจ่ายทุกสิ้นเดือน ตอนนี้เกินมา2วันอยากทราบว่าเค้าจะบังคับคดียึดทรัพย์เราเลยหรือป่าวคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106382 โดย jackTs

redarmy36 เขียน: ไม่จ่ายตามวันที่กำหนดที่ศาลกี่วันโดนบังคับคดี

การอายัดใดๆนั้น

ไม่มีบรรทัดฐานที่แน่นอน

มันขึ้นอยู่กับความขยันของฝ่ายเจ้าหนี้เอง

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=7300&Itemid=52

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=19422&Itemid=52#24135

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43701&limitstart=20&Itemid=64#88382

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46194&Itemid=64#103945

อ้างอิงข้อมูลจาก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64#28147

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106397 โดย Badman
รีบไปจ่ายด่วนครับอย่าให้เลยกำหนดไปนาน อาจถูกเล่นแง่บังคับคดีได้

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106438 โดย jackTs
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ไปอ่านนะครับ อยู่ในหัวข้อแนวทางที่ 2.

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106445 โดย netnapa

redarmy36 เขียน: ไม่จ่ายตามวันที่กำหนดที่ศาลกี่วันโดนบังคับคดี ตกลงกันที่ศาลว่าจ่ายทุกสิ้นเดือน ตอนนี้เกินมา2วันอยากทราบว่าเค้าจะบังคับคดียึดทรัพย์เราเลยหรือป่าวคับ

ไม่ได้จ่ายมา 5 เดือน แล้วคะ เงียบมากไม่โทรทวงและไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาเลยคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106579 โดย PataraMai
เหมือนเราอ่ะ ตั้งแต่ ก.พ.61 โทรไปขอส่วนหลดแต่ยอดยังสูงอยุ่เค้าบอกกำลังจะตั้งบังคับคดีอ่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106629 โดย abcdef
ให้โทรไปถามที่สำนักงานกฏหมายด่วนเลยครับ บอกเขาไปว่ายังไม่มีจ่าย ขอเลื่อนได้ถึงวันไหน

เพราะ ของผม ก็เหมือนคุณนั้นแหละ โดนฟ้องแล้ว ให้ผ่อนเดือนละ 2000 บาท แต่เดือนนี้ยังไม่มีจ่าย เลยกัดฟันโทรไปหาสำนักงานกฏหมาย เขาเลื่อนให้งวดนี้ จ่ายภายในสิ้นเดือน และงวดต่อไปจ่ายตามกำหนดการเดิม และเงื่อนไขยังเป็นเหมือนเดิม

สู้ๆ ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.424 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena