ขอความคิดเห็นคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106540 โดย chanyaka
เป็นหนี้บัตรคเครดิตอยู่คะ
1. เฟิชช้อย แสนกว่าบาท ตอนนี้อายัดเงินเดือนอยู่คะ แต่อายัดไม่ได้เงินเดือนไม่ถึง 20000 รออายัดโบนัสอยู่คะ
2. บัตรเครดิตกรุงศรี เป็นหนี 30000 มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ปิด 17000 แต่ไม่มีเงินก้อนคะ เข้าจะส่งฟ้องไหมคะ
3. พรอมมิส 40000 ร่วมดอก เจ้าหน้าที่โทรมาให้ปิด 30000
4. กสิกรไทย 160000 คะ วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมบอกเป็น บริษัท เดอะพรีเมี่ยม ซุปเปอร์ริช คอร์ปอเรชั่น บอกว่าได้รับเรื่องจากธนาคารกสิกรไทย เสนอให้ปิดยอด 80000 แต่ไม่มีเงินก่อน เขาแนะนำให้จ่าย 1000 เพื่อดึงสถานะไม่ให้ส่งฟ้องศาล และจพดึงส่วนลดให้ถึงเดือนกุมภาพันธฺ 2561 เพื่อเอาส่วนลด

ขออนุญาตขอคำแนะนำ
1.ควรจ่ายเงิน 1000 บาท เพื่อดึงเวลาเอาส่วนลด ดีไหมคะ หรือจะปล่อยให้ธนาคารฟ้อง
2. ระยะเวลาการฟ้องนานไหมคะ
3. จะเชื่อได้ไหมว่าถ้าจ่ายไปแล้วจะได้ส่วนลดจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106542 โดย เจ๋งแจ๋ว
Replied by เจ๋งแจ๋ว on topic ขอความคิดเห็นคะ

chanyaka เขียน: เป็นหนี้บัตรคเครดิตอยู่คะ
1. เฟิชช้อย แสนกว่าบาท ตอนนี้อายัดเงินเดือนอยู่คะ แต่อายัดไม่ได้เงินเดือนไม่ถึง 20000 รออายัดโบนัสอยู่คะ
2. บัตรเครดิตกรุงศรี เป็นหนี 30000 มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ปิด 17000 แต่ไม่มีเงินก้อนคะ เข้าจะส่งฟ้องไหมคะ
3. พรอมมิส 40000 ร่วมดอก เจ้าหน้าที่โทรมาให้ปิด 30000
4. กสิกรไทย 160000 คะ วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมบอกเป็น บริษัท เดอะพรีเมี่ยม ซุปเปอร์ริช คอร์ปอเรชั่น บอกว่าได้รับเรื่องจากธนาคารกสิกรไทย เสนอให้ปิดยอด 80000 แต่ไม่มีเงินก่อน เขาแนะนำให้จ่าย 1000 เพื่อดึงสถานะไม่ให้ส่งฟ้องศาล และจพดึงส่วนลดให้ถึงเดือนกุมภาพันธฺ 2561 เพื่อเอาส่วนลด

ขออนุญาตขอคำแนะนำ
1.ควรจ่ายเงิน 1000 บาท เพื่อดึงเวลาเอาส่วนลด ดีไหมคะ หรือจะปล่อยให้ธนาคารฟ้อง
2. ระยะเวลาการฟ้องนานไหมคะ
3. จะเชื่อได้ไหมว่าถ้าจ่ายไปแล้วจะได้ส่วนลดจริงๆ

ลองเข้าไปศึกษาเพิ่มเติมก่อน แล้วค่อยคิดตัดสินใจดีมั้ยครับ
เพราะที่ถามมาทั้ง 3 ข้อ มีครบเลยครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

และอีกอย่าง ถ้ามีเงินเสียงเราจะดัง ถ้าไม่มีเงินค่อยๆแก้ปัญหาไปทีละอย่างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106545 โดย Badman
1. ปล่อยให้ธนาคารฟ้องตามระเบียบการจ่ายหยอดเป็นการยอมรับสภาพหนี้ตามกฎหมาย
2. ระยะเวลาในการฟ้อง 7 - 8 เดือนหลังจากหยุดจ่ายครับ
3. ให้ทำหนังสือยืนยันยอดมาก่อนจ่ายเงินครับ
4. บัตรกรุงศรีฟ้องอยู่แล้วครับเหมือนกับเฟิร์สช้อยที่ทำเรื่องอายัดโบนัสไปเขาก็ฟ้องคุณก่อนเหมือนกัน

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.335 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena