หนี้เครดิตอิออน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106678 โดย aswin09
ติดหนี้บัตรเครดิตอิออน แสนแปด
แต่ละเดือนต้องจ่าย หมื่นแปด
แต่ในที่นี้เงินไม่พอจ่ายในแต่ละเดือน พอมีวิธีแก้ปัญหาไหมคับ ะมีผลต่อกฎหมายไหมคับ
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106679 โดย thida28
Replied by thida28 on topic หนี้เครดิตอิออน

aswin09 เขียน: ติดหนี้บัตรเครดิตอิออน แสนแปด
แต่ในที่นี้เงินไม่พอจ่ายในแต่ละเดือน พอมีวิธีแก้ปัญหาไหมคับ ะมีผลต่อกฎหมายไหมคับ
ขอบคุณครับ

ยอดหนี้ใกล้กันเลยค่ะ ตอนนี้เจอฟ้องศาลจากบัตรอื่นๆไป2รายการ ยอดหนี้รวม3ใบจาก2รายการประมาณ3แสนบาท ....เลยแก้ไขบัตรอิออนด้วยจ่ายหยอด50บาท...อาจไม่ใช่วิธีที่ดี แต่ยังดีกว่าฟ้องบังคับให้จ่ายพร้อมกันทุกบัตรที่มี //อ่านจากกระทู้ในเว็บนี้เยอะๆค่ะ ส่วนตัวปริ้นมาไว้ดู เก็บข้อมูลและโทรปรึกษาท่านกรรมการในเว็บเรียบร้อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106695 โดย Badman
ให้อ่านชุดความรู้นี้ก่อน จัดทำตารางหนี้เพื่อดูภาพรวมของปัญหา

วิธีแก้หนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0#179

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ “สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107014 โดย Tatchai7922
Replied by Tatchai7922 on topic หนี้เครดิตอิออน

aswin09 เขียน: ติดหนี้บัตรเครดิตอิออน แสนแปด
ขอบคุณครับ

หยุดจ่ายครับ และก็รับโทรศัพท์ทวงหนี้ บอกไม่มี มาดีก็คุยดี มาไม่ดีก็เถื่อนๆกลับไปครับ ถ้าเจ้าหนี้ด่าเรา เปิดลำโพง และให้เพื่อนช่วยถ่ายคลิปเราคุยกับเจ้าหนี้ ถ้ามันด่าเรา หลักฐานที่เรามี เป็นหลักฐานที่ดีเลย ใช้ดำเนินคดี ทวงหนี้ได้ แต่เจ้านี้ส่งคนมาด้วย ถ้ามาดีก็เชิญเค้ากลับดีๆ ถ้าเถื่อนๆ ก็เถื่อนกลับ มาที่ทำงานก็เรียก รปภ.เชิญออก ถ้าไม่ออก แจ้งตำรวจฐานบุกรุกได้ ถ้ามาบ้าน ไม่ต้องให้เข้า ถ้าดื้อก็ แจ้งความฐานบุกรุกได้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena