ขอความช่วยเหลือ/กำลังโดนฟ้อง

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106732 โดย Jirapaksut
ขอบคุณนะค่ะ
จะเข้าไปอ่านและเรียบเรียงก่อนค่ะว่าควรทำอย่างไรดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107471 โดย Jirapaksut
รบกวนสอบถามต่อค่ะ
วันนี้9/11/2561 ทางCIMBได้โทรมาเเจ้งว่าทางสำนักงานกฎหมายได้ออกหมาขเลขคดีแดงส่งไปยังที่อยู่ตามภูมิลำเนาเเล้วเมื่อ2เดือนก่อน เลยถามกลับไปว่ายังไม่ได้รับเลยนะค่ะ ตลอดสองเดือนที่ผ่านมาคุณยังไม่เเจ้งด้วยซ้ำว่าออกหมายเลขคดีแดงเเล้ว ให้ทางบ้านค่อยดูตลอดว่ามีหมายศาลมาหรือป่าว ก็ไม่มีมาห้อยหน้าบ้านหรืออะไร
เลยขอทราบหมายเลขคดีกับทางเจ้าหน้าที่ เค้าบอกว่าไม่รู้ในส่วนนั้นเป็นหน้าที่ของสำนักงานกฎหมาย ให้ไปคุยกันที่ศาลในเรื่องของการชำระหนี้ ค่าทนาย ค่าศาล
-ใคร่ขอเรียนถามว่าเราจะทราบหมายเลขคดีได้จากไหนค่ะ
-ตามที่เข้าใจคือ จะต้องมีหมายศาลเเรก(เรียกเลขคดีดำใช่มั้ยค่ะ)ก่อนใช่มั้ยค่ะ พอไม่ไปศาลหรือศาลตัดสินเเล้วจะเป็นคดีแดง ซึ่งตอนนี้ยังไม่ได้รับหมายศาลให้ไปขึ้นศาลเลยสักครั้ง
-เป็นอีกรูปแบบของการทวงนี้ใช่มั้ยค่ะ
-อย่างที่เคยไปขึ้นศาลเรื่องหนี้การศึกษากรอ. อันนี้หมายศาลก็ห้อยไว้ที่หน้าบ้าน เลยไม่เน่ใจว่าในกรณีของบัตรเครดิต/สินเชื่อจะเป็นเเบบเดียวกันมั้ย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107497 โดย Jirapaksut
วันนี้12/11/61
FC โทรมาให้ชำระเงินขั้นต่ำ 1300บาท เพื่อดึงบัญชีค่ะ
เราเลยบอกว่า ไม่สะดวก ไม่มีจริงๆ
ลองขอส่วนลดในการขำระก็ไม่ยอม เสนอปรับโครงสร้างหนี้ จะผ่อนน้อยกว่า1300/เดือน ระยะเวลาประมาณ48เดือน ทางเราเลยบอกว่าขอคิดก่อน
ทางเจ้าหน้าที่เลยเเจ้งว่า จะปิดบัญชีทุกอย่างเกี่ยวFC ซึ่งเรามีบัตรเดียว ก็ยินยอมให้ปิดไปค่ะ
ขอเลขที่บัตรประชานชนไปเพื่อจะขึ้นะระบบว่าผิดนัดชำระและจะส่งเรื่องออกสำนักงานกฎหมาย(เราก็ให้เลขบัตรประชาชนไปนะค่ะ)
ดังนั้นจึงยืดเดตไลน์ให้ชำระถึง19/11/61นี้เท่านั้น เราจึงตอบค่ะๆส่งๆไปแล้วทางนั้นก็วางสายไป

รบกวนสอบถามค่ะ
ถ้าสิ้นปีมีเงินโบนัส สามารถชำระได้ เราจะติดต่อทางสำนักงานกฎหมายที่โทรมาทวงนี้ทุกวัน หรือสามารถโทรเข้าไปสำนักงานใหญ่ของFCเลยค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107755 โดย Jirapaksut
วันนี19/11/61
FCโทรมาให้ชำระยอด 1300 ภายใน18.00น.
ถ้า18.01น.ไม่ชำระจะถือว่าผิดนัด จะส่งเรื่องออกสำนักงานกฎหมายข้างนอก เเละระงับบัตรทันที
เราเลยตอบค่ะ ส่งๆไปงั้น
ตอนนี้ยังเก็บเงินไม่ได้เยอะ รอสิ้นปีทีเดียว

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107888 โดย Jirapaksut
วันนี้26/11/61
FC โทรบมาบอกว่าจะลดยอดชำระ25000เหลือ17000 หากเราได้ชำระเงิน1300เข้ามาเพื่อรักษาบัญชี และจะได้ส่วนลดตามที่บอก เราบอกว่าเรายังไม่มีเงินชำระเลยค่ะ ปฎิเสธไป
ทางFC เลยบอกว่างั้นส่วสำนักงานกฎหมายข้างนอกแล้วนะ และจะไม่มีส่วนลดใดๆทั้วสิ้นเราก็ตอบค่ะ
ทางนั้นเลยตัดสายไป
คือถ้าแบบนี้เราจ่าย1300ไปก็เป็นการจ่ายหยอดบัญชีแบบเดิมใช่มั้ยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.346 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena