ติดหนี้บัตรเครดิต ยึดที่ดินขายได้ไหมคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106774 โดย ploy9889
ติดบัตรเครดิต KTC ยอดตอนนี้ 200,000 มีหมายศาล ขายที่ดินเรา 3 แปลงคะ ทำไงดีคะ เราสามารถไปเจรจากับกรมบังคับคดีได้ไหมคะ ให้เวลาถึงสิ้นเดือนคงไม่มีเงินจ่ายก้อนเดียวคะ ที่ 3 แปลงนั้นก็ติดจำนองด้วยคะ ต้องเริ่มต้นแก้ปัญหาอย่างไรคะ
ไม่เคยไปขึ้นศาล เลย ไปไกล่เกลี่ยล่าสุดได้คำตอบว่าต้องจ่ายสิ้นเดือนนี้ ยอด 200,000 คะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106775 โดย eakkachai
ไม่มีเงินทำอะไรไม่ได้แล้วครับ มีเงินปิดก็ถือว่าจบ ถ้าไม่มีทำได้แค่ ถ้าคิดว่าราคาที่เต้าประเมินขายถูกก็ไปคัดค้านการขาย หรือหาคนที่รู้จักมีเงินไปซื้อใว้แล้วเราก็หาเงินไปไถ่คืนกับเขา ไม่ไปค้านเขาขายได้เท่าไหร่่ เจ้าหนี้รับจำนองได้ก่อนที่เหลือเจ้าหนี้ที่ฟ้องเราหักไป เหลือเท่าไหร่่เราก็ได้เท่านั้น ที่เหลือให้ท่านที่เคยโดนแบบนี้มาตอบ ผมเคยโดนบ้านและที่ดิน แต่เอาเงินไปปิดก็จบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106777 โดย Badman
สายตรงผู้บริหารกรมบังคับคดี ตอนขายให้ไปดูด้วยอาจจะติดต่อเจ้าหน้าที่บังคับคดีให้ช่วยเหลือ
ปกติ ktc จะไม่ทำแบบนี้ถ้าผ่อนจา่ยตามสัญญายอมทุกงวดไม่ล่าช้า
www.led.go.th/qmail/qmail.asp

กรมบังคับคดีได้ทำการเปิดบริการช่องทางใหม่ สำหรับประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน ไม่ได้รับความสะดวก ได้รับการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่กรมบังคับคดีอย่างไม่เป็นธรรม สามารถแจ้งถึงท่านผู้บริหารระดับสูงกรมบังคับคดีได้โดยตรง และขอความกรุณาโปรดแจ้งชื่อ นามสกุล และที่อยู่หรือเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้จริง เพื่อจะได้ใช้ติดต่อสอบถามรายละเอียดข้อร้องเรียนที่แจ้ง เนื่องจากปัญหาต่าง ๆ ที่ท่านสอบถามหรือร้องเรียนมามีผลกระทบกับหน่วยงานหรือบุคลากรของกรมบังคับคดีโดยตรง หากทางกรมบังคับคดีไม่สามารถติดต่อกลับได้ ข้อร้องเรียนนั้น ๆ อาจจะไม่ได้รับการพิจารณา หมายเลขโทรศัพท์ 02-881-4800 และเรื่องทั่วไปติดต่อ 02-881-4999

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106798 โดย jackTs
.
เจ้าหนี้สามารถยึด บ้าน/คอนโด/ที่ดิน ของลูกหนี้

ที่ยังติดผ่อนจำนองอยู่กับธนาคารฯได้หรื​อไม่?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#54672

อ้างอิงข้อมูลจาก
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106799 โดย jackTs
.
กระทู้ตัวอย่าง ที่เกี่ยวข้องกับการยึด บ้าน/ที่ดิน

โดนยึดบ้านราคา 3ล้านบาท จากคดีบัตรเครดิต หนี้เงินแค่ 25,000 บาท
www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=9039&view=flat&catid=2

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&func=view&id=9039&view=flat&catid=2&limitstart=6

ได้รับหมายบังคับคดี จากซิตี้คอร์ป
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41762&Itemid=64

ตอนนี้มีหมายศาลยึดบ้านจากกรมบังคับคดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41352&Itemid=64

โดนบังคับคดีสินเชื่อส่วนบุคคล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42751&Itemid=64

โดนยึดบ้านขายทอดตลาดเพราะเป็นหนี้บัตรเครดิต
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=30725&Itemid=64#30725

บ้านโดนยึดแล้วค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=16915&Itemid=64&view=topic#16915

แฟนเป็นหนี้บัตรเครดิต มีบ้านที่กู้ร่วมกันอยู่ แต่ยังผ่อนไม่หมด สามารถมายึดบ้านหลังนี้ได้ไหมคะ?

โดนฟ้อง ยึดทรัพย์ บ้านที่อาศัยอยู่โดนประกาศขาย เราจะอยู่บ้านหลังนี้ได้อีกนานแค่ไหนครับ?

ความรูเสริมเพิ่มเติม
www.led.go.th/datacenter/pdf/e-book_SaranaruPang.pdf

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.414 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena