หยุดจ่ายมา 3 เดือนแล้ว สำหรับ อิออน ยูเมะ และเฟริสช้อย

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106872 โดย Rungrhing
มีคนแนะนำว่าให้จ่ายหยอดให้เดินบัญชีค่ะ
เขาแจ้งมาว่า ต้องยอมสละจ่ายดอกให้มันกิน เพื่อรักษาเครดิต หน้าที่การงานเรา และรักษาความปลอดภัยของตัวเองและครอบครัว พี่เขาบอกว่าพวกนี้ทวงหนี้โหด คนที่ทำงานของเขาเคยโดนยูเม้ะ ทวงโหดใช้ปืนไปขู่ถึงที่ทำงานเลย แล้วเขาจะสืบหาข้อมูลที่ทำงานใหม่เราจนเจอเขาจะทำให้เราอับอาย และฝ่ายบุคคลจะสันนิฐานว่าเราตั้งใจโกงทรัพย์จนถึงขั้นต้องไล่ออก

ทั้งหมดที่พิมพ์ด้านบน พี่เขาแนะนำมาและทนายเขาแจ้งให้เรารีบเข้าไปคุยขอลดหนี้ และยอมจ่ายเขา
เราเครียดมากค่ะ แต่ละคนแนะนำแค่ให้จ่ายอย่างเดียว
อยากถามผู้มีประสบการณ์ว่า เขาจะทำให้เราออกจากงานได้หรอคะ หรือไม่ก็ใช้ปื่นข่มขู่ถึงครอบครัวเราหรือเราจริงหรอคะ

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106873 โดย eakkachai
ถ้าแแบบที่คุณบอกนะหนี้นอกระบบมีจริงครับ ส่วนหนี้ในระบบมีกฎหมายคุ้มครองลูกหนี้ไม่สามารถทำได้ ใครทวงหนี้แบบที่คุณบอกคุกนะครับ แต่ถ้าติดต่อคุณไม่ได้เขาโทรไปที่บ้านที่ทำงาน หรือ ไปหาคุณที่บ้านที่ทำงานแน่ เขามีภาคสนามสำหรับทวงหนี้เหมือนกันแต่ถ้าทวงไม่ได้ก็ส่งเรื่องไปตามขบวนการทางกฎหมาย ไปหาอ่านความรู้ที่ผู้ดูแลระบบเขียนใว้เยอะก่อนครับ แต่ถ้าคุณเป็นหนี้ไม่เยอะนะและภาระไม่เยอะ ก็แนะนำว่าจ่ายหยอดได้ในบางราย และ จ่ายเยอะบางรายเพื่อให้หมดหนี้ไปเป็นรายๆๆ แบบนี้ไม่ทำให้ซีเรียส แต่รายที่จ่ายเยอะแล้วก็หยุดใช้บัตรก่อนพอเคลียหนี้ทั้งหมดได้ทุกเจ้าคุณเป็นไทได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106882 โดย jackTs

Rungrhing เขียน: มีคนแนะนำว่าให้จ่ายหยอดให้เดินบัญชีค่ะ

แล้วใครที่มันแนะนำคุณให้ทำแบบนี้แหละครับ?

ถ้าคุณคิดว่าคำแนะนำแบบนี้ มันถูกต้องที่สุด
ก็ขอให้คุณไปขอคำแนะนำ กับคนๆนั้นไปเรื่อยๆก็แล้วกันนะครับ

เพราะชมรมฯแห่งนี้ ไม่เคยแนะนำให้ลูกหนี้ทำการ"จ่ายหยอด"มาสิบกว่าปีแล้วครับ
สาเหตุก็คือ มันจะเป็นการต่อ"อายุความ "ไปเรื่อยๆ...ไม่มีที่สิ้นสุด

ดังนั้น...หากคุณเชื่อมั่น ในคำกล่าวอ้างของบุคคล คนที่แนะนำคุณให้ต้องทำการจ่ายหยอดไปเรื่อยๆ
ก็ขอให้คุณไปปรึกษากับคนๆนั้น ไปตลอดกาล ก็แล้วกันนะครับ

ขอความกรุณาอย่ามาถามในเว็ปบอร์ดแห่งนี้

เพราะที่เว็ปบอร์ดของชมรมฯแห่งนี้...ไม่เคยแนะนำให้ทำครับ

Rungrhing เขียน: เขาแจ้งมาว่า ต้องยอมสละจ่ายดอกให้มันกิน เพื่อรักษาเครดิต หน้าที่การงานเรา และรักษาความปลอดภัยของตัวเองและครอบครัว พี่เขาบอกว่าพวกนี้ทวงหนี้โหด คนที่ทำงานของเขาเคยโดนยูเม้ะ ทวงโหดใช้ปืนไปขู่ถึงที่ทำงานเลย แล้วเขาจะสืบหาข้อมูลที่ทำงานใหม่เราจนเจอเขาจะทำให้เราอับอาย และฝ่ายบุคคลจะสันนิฐานว่าเราตั้งใจโกงทรัพย์จนถึงขั้นต้องไล่ออก

ทั้งหมดที่พิมพ์ด้านบน พี่เขาแนะนำมาและทนายเขาแจ้งให้เรารีบเข้าไปคุยขอลดหนี้ และยอมจ่ายเขา
เราเครียดมากค่ะ แต่ละคนแนะนำแค่ให้จ่ายอย่างเดียว

แล้วคนเป็นหนี้ ที่ยอมทนจ่ายหยอดไปเรื่อยๆ แต่ก็ต้องมาติด Blacklist (บัญชีดำ)
แถมยังโดนฟ้องศาลอีกด้วย ถึงแม้ว่า จะทำการจ่ายหยอดมาโดยตลอด...ไม่เคยหยุดจ่ายเลยก็ตาม

คุณจะตอบว่ายังไงล่ะครับ?

ขอฝากเอาไปถามกับไอ้คนที่มันแนะนำคุณด้วย

ตัวอย่าง
ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64#20846

Rungrhing เขียน: อยากถามผู้มีประสบการณ์ว่า เขาจะทำให้เราออกจากงานได้หรอคะ หรือไม่ก็ใช้ปื่นข่มขู่ถึงครอบครัวเราหรือเราจริงหรอคะ

แล้วกฎหมาย พรบ.ทวงหนี้ (กฎหมายคุ้มครองลูกหนี้) ที่ผมอุตส่าห์เข็นมาตั้งสิบกว่าปี
กว่าจะคลอดออกมาเป็นกฎหมายได้ฉบับนี้ได้...มันไม่มีประโยชน์อะไรเลยใช่ไหมครับ?

โปรดเกล้าฯ ก.ม.ทวงหนี้ฉบับใหม่ ห้ามข่มขู่ ดูหมิ่น ก่อความรำคาญ (ชมคลิป)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=42576&Itemid=64#65491

ผมจะได้ขอทำเรื่องเข้าสู่สภาฯ เสียใหม่

เพื่อให้ทำการ"ยกเลิก "กฎหมายฉบับนี้ซะ

เพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106883 โดย jackTs

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106886 โดย Badman
คุณต้องตั้งสติเป็นอย่างมากกับเรื่องหนี้นะครับ ไอ้คนแนะนำคุณนี่ก็มีความคิดอ่านที่ใช้ไม่ได้เลย
คุณต้องวางแผนชำระหนี้อย่างเป็นระบบแยกส่วนว่ามีหนี้ในระบบไหม มีหนี้นอกระบบเท่าไหร่
มีหนี้ที่ตรงกับบัญชีเงินเดือนเข้าหรือเปล่า ถ้ามีหนี้นอกระบบควรใช้หนี้นอกระบบไปก่อน(ถ้ามี)

ศึกษาความรู้ในบอร์ดนี้ให้มากๆแล้วค่อยตัดสินใจ ถ้ายังเชื่อคนแนะนำแบบนี้ก็ช่วยอะไรไม่ได้

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106893 โดย Rungrhing
ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำตอบแต่ละคอมเม้น จี๊้ดได้ใจ
หนุศึกษาเว็บนี้ อ่านกระทู้ต่างๆมาระยะหนึ่ง 2-3 เดือน ได้แล้วค่ะ
พอเจอคำสปอยไอ้พวกนั้น ที่แนะนำ หนุยอมรับว่ากลัวและค่อนข้างหวั่น
เลยมาสอบถามผุ้รุ้ทุกท่านที่มีประสบการณ์ในนี้
ขอบคุณมากนะคะ สำหรับทุกเม้น หนุจะตั้งหน้าตั้งตารอ H/C ค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106919 โดย jackTs
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106920 โดย jackTs
.
สักวาว่าด้วยเรื่องการทวงหนี้

เขียนจากประสบการณ์ชีวิตจริงของ คุณหมูสมิง
debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=1780&view=flat&catid=2

อ้างอิงข้อมูลจาก
อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108840 โดย Rungrhing
อัพเดทข้อมูลทวงหนี้เพิ่มเติม ณ วันนี้ค่ะ
1.เจ้าหนี้ ยูเมะ โทรมาหาบอกว่าตอนนี้ไม่มีนโยบายให้ส่วนลดกับลูกค้าแล้ว
อยากถามกรูรู ว่าจริงหรอคะ
แล้วนางกะคะยั้นคะยอให้ประนอมหนี้อย่างเดียว

2. เจ้าหนี้เฟริสช้อย รายต่อมา จากเงินต้น 36,000 บ. ตอนนี้ พุ่งไปที่ 40,448.35 เรียบร้อยแล้ว
เสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ จ่ายเดือนละ 960 บาท 60 งวด
เสนอส่วนลดให้ จ่าย ณ 1. วันสิ้นเดือน 26,000 บาทงวดเดียวจบ 2. หากจะขอเป็น 2 งวด จ่ายที่ 16,500 บาท แล้ว 3. จ่ายเดือนละ 3,300 บาท 10 เดือนจบ

3. ส่วนอิออนยังเงียบกริบ

***รบกวนกูรู เรื่องยัย ยูเมะ มันขู่ให้ประนอมหนี้อย่างเดียว และว่าตอนนี้เขาไม่ให้ส่วนลดแล้ว เป็นจริงเท็จแค่ไหนคะ ขอบคุณค่ะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108850 โดย ReFreshZzz

Rungrhing เขียน: อัพเดทข้อมูลทวงหนี้เพิ่มเติม ณ วันนี้ค่ะ
1.เจ้าหนี้ ยูเมะ โทรมาหาบอกว่าตอนนี้ไม่มีนโยบายให้ส่วนลดกับลูกค้าแล้ว
อยากถามกรูรู ว่าจริงหรอคะ
แล้วนางกะคะยั้นคะยอให้ประนอมหนี้อย่างเดียว

2. เจ้าหนี้เฟริสช้อย รายต่อมา จากเงินต้น 36,000 บ. ตอนนี้ พุ่งไปที่ 40,448.35 เรียบร้อยแล้ว
เสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ จ่ายเดือนละ 960 บาท 60 งวด
เสนอส่วนลดให้ จ่าย ณ 1. วันสิ้นเดือน 26,000 บาทงวดเดียวจบ 2. หากจะขอเป็น 2 งวด จ่ายที่ 16,500 บาท แล้ว 3. จ่ายเดือนละ 3,300 บาท 10 เดือนจบ

3. ส่วนอิออนยังเงียบกริบ

***รบกวนกูรู เรื่องยัย ยูเมะ มันขู่ให้ประนอมหนี้อย่างเดียว และว่าตอนนี้เขาไม่ให้ส่วนลดแล้ว เป็นจริงเท็จแค่ไหนคะ ขอบคุณค่ะ

อ่านลิ้งค์กระทู้ ด้านล่าง ประมาณ 5 รอบนะครับ แล้วค่อยตอบตัวเองว่า เป็นจริงหรือเท็จ แต่ถ้าได้อ่านแล้วไม่เข้าใจตรงจุดไหน มาถามเพิ่มได้ตลอดนะครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ส่วนเรื่องอื่นๆ ท่านประธาน เคยได้ให้ลิ้งค์ไว้ศึกษาด้านบน แล้วนะครับ ย้อนกลับไปอ่านด้วยครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108851 โดย Rungrhing
พอดีอยากได้คำตอบ ว่าที่มัน บอก
ณ ปัจจุบัน บริษัทไม่มีส่วนลดให้ลูกค้าแล้ว น่ะค่ะ
อยากทราบตรงจุดนี้
เผื่อว่าใคร เป็น กูรู จะได้ชี้แจง
ให้เค้ารู้
ว่าจริงเท็จแค่ไหน

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110183 โดย Rungrhing
สอบถามผู้แลเว็บที่ชำนาญการ
ว่าจดหมายฉบับนี้ ถือเป็นหนังสือ แฮร์คัทหรือไม่คะ
พอดีเจรจาปิดหนี้และยอมรับเงื่อนไข การปิดที่ยอดนี้
เขาส่งหนังสือปิดจบหนี้ ฉบับนี้มาให้
รบกวนผู้ชำนาญการตอบด่วนนะคะ
จะได้ชำระด่วนพรุ่งนี้แล้วค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.594 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena