สอบยอดเงินอายัด

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107038 โดย joylfc13
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่นะครับ

อยากจะสอบถามว่า พอจะมีวิธีไหนบ้างครับที่จะทราบจำนวนเงินอายัดจ่ายให้กับทางกรมบังคับคดี
ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107039 โดย Tatchai7922
Replied by Tatchai7922 on topic สอบยอดเงินอายัด
ติดต่อที่ฝ่ายบุคคลครับ หมายอายัตจะส่งไปหาฝ่ายบุคคลครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107040 โดย Badman
สายตรงผู้บริหารกรมบังคับคดี
www.led.go.th/qmail/qmail.asp

กรมบังคับคดีได้ทำการเปิดบริการช่องทางใหม่ สำหรับประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน ไม่ได้รับความสะดวก ได้รับการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่กรมบังคับคดีอย่างไม่เป็นธรรม สามารถแจ้งถึงท่านผู้บริหารระดับสูงกรมบังคับคดีได้โดยตรง และขอความกรุณาโปรดแจ้งชื่อ นามสกุล และที่อยู่หรือเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้จริง เพื่อจะได้ใช้ติดต่อสอบถามรายละเอียดข้อร้องเรียนที่แจ้ง เนื่องจากปัญหาต่าง ๆ ที่ท่านสอบถามหรือร้องเรียนมามีผลกระทบกับหน่วยงานหรือบุคลากรของกรมบังคับคดีโดยตรง หากทางกรมบังคับคดีไม่สามารถติดต่อกลับได้ ข้อร้องเรียนนั้น ๆ อาจจะไม่ได้รับการพิจารณา หมายเลขโทรศัพท์ 02-881-4800 และเรื่องทั่วไปติดต่อ 02-881-4999

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107044 โดย joylfc13
Replied by joylfc13 on topic สอบยอดเงินอายัด
ขอบคุณมากครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107062 โดย joylfc13
Replied by joylfc13 on topic สอบยอดเงินอายัด
ตอนนี้โดนอายัดเงินเดือนอยู่ครับ และส่งเงินให้กับกรมบังคับคดีทุกเดือน แต่เมื่อเร็วๆนี้ มีหมายศาลเเจ้งให้ไปนัดไต่สวนคำร้อง โดยที่หมายคดีดำและคดีแดงที่นัดหมายนั้นเป็นหมายเลขเดียวกับคดีที่อายัดเงินเดือนผมอยู่ในตอนนี้ครับ โทรไปคุยกับทนายที่ส่งเรื่องฟ้อง เค้าก็เเจ้งเป็นการสวมสิทธเจ้าหนี้จากไทยธนาคารเป็นบริหารสินทรัพย์ เจครับ จากเรื่องที่เล่ามาผมมีคำถามดังนี้.

1. ผมจำเป็นต้องไปตามวันและเวลาที่ศาลนัดไต่สวนคำร้องหรือป่าวครับ
2. หมายศาลฉบับนี้จะส่งผลอะไรกับหมายศาลฉบับเก่าหรือป่าวครับ ในเมื่อผมยังส่งเงินอายัดอยู่ทุกเดือน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107084 โดย Tatchai7922
Replied by Tatchai7922 on topic สอบยอดเงินอายัด
เอาหมายศาลนั้นให้คุณอาไพโรจน์ช่วยดูก่อนครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.379 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena