อยากประนอมหนี้ ยูเมะ ต้องทำไงบ้างคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107045 โดย aommie elf.
:crying: ตอนนี้เป็นหนี่บัตร กรุงศรีฯ 20,000 บาท และ ยูเมพลัส 16,000 บาท อยากประนอมหนี้อ่ะค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107048 โดย eakkachai
หยุดจ่ายไปแล้วหรือยัง ถ้ายังผมแนะนำว่าอย่าทำประนอมหนี้ครับ แค่หยุดใช้บัตรแล้วก็จ่ายหนี้ที่ค้างให้หมดโดยจ่ายให้มากกว่าขั้นต่ำ เดี๋ยวหนี้ก็หมดไม่เสียเครดิตด้วย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107052 โดย Badman
ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ “สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107053 โดย aommie elf.
หยุดจ่าย กค. 60 แล้วอ่ะค่ะ พึ่งปิด ของเฟิสช้อยไป เขาโทรมาแฮร์คัท อ่ะค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107057 โดย thida28

aommie elf. เขียน: หยุดจ่าย กค. 60 แล้วอ่ะค่ะ พึ่งปิด ของเฟิสช้อยไป เขาโทรมาแฮร์คัท อ่ะค่ะ

..
..
หากหยุดได้ขนาดนี้ ยอดปิดหนี้Haircut น่าจะต่อรองให้ได้ส่วนลดมากที่สุดค่ะ
เคยเจอมากับตัวแล้ว คุณก็เสนอยอดเงินที่คุณมีอยู่ในมือน่ะค่ะ ว่า..มีเงินอยู่จำนวนหนึ่ง..ขอปิดจบหนี้ด้วยยอดเงินจำนวนนี้ได้ไหม???...ขึ้นกับคารมคุณแล้วค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107066 โดย eakkachai
ตอนนี้เป็นหนี่บัตร กรุงศรีฯ 20,000 บาท และ ยูเมพลัส 16,000 บาท อยากประนอมหนี้อ่ะค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

หนี้คุณยอดหนี้ไม่เยอะเจ้าหนี้คงไม่ฟ้องแต่อาจขายหนี้ไปแล้ว อยากประนอมหนี้ให้โทรไปถามเจ้าหนี้เจ้าแรกดู ลองต่อรองเอาครับบอกอยากปิดงวดเดียวให้เขาเสนอยอดลดมาก่อนแล้วเราค่อยไปบอกยอดที่เราอยากให้เขาลดให้ ถ้าตอนนี้ยังไม่มีเงินก้อนไม่ต้องติดต่อไปหรอกครับรอเก็บเงินใว้ให้ได้พอปิดงวดเดียวดีกว่า ยังไงหนี้คุณก็เสียมากแล้วยอดหนี้น้อยเจ้าหนี้มักไม่ฟ้อง ที่เขาไม่ติดต่อมาเพราะเขาอาจจะติดต่อคุณไม่ได้ คุณเปลี่ยนเบอร์โทรหรือเปล่าตั้งแต่หยุดจ่ายมา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107075 โดย aommie elf.
ใช่ค่ะ ช่วงที่จะหยุดจ่ายเป็นเพราะว่าตกงาน โทรศัพท์ถูกตัด เลยจำเป็นต้องเปลี่ยนเบอร์ เพื่อให้บริษัทที่ไปสัมภาษณ์โทรมาหา ติดต่อเราได้อะค่่ะ แต่ ต้นเดือนพึ่งจะปิดยิดเฟิร์สช้อยท์ ไป 12,000 จาก 25,000 ค่ะ ตอนนี้ไม่มีเงินสดในมือ แต่ใจอยากประนอมหนี้ผ่อนไปก่อน กลัวเขามาอายัดเงินเดือนอ่ะค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107077 โดย aommie elf.

eakkachai เขียน: ตอนนี้เป็นหนี่บัตร กรุงศรีฯ 20,000 บาท และ ยูเมพลัส 16,000 บาท อยากประนอมหนี้อ่ะค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

หนี้คุณยอดหนี้ไม่เยอะเจ้าหนี้คงไม่ฟ้องแต่อาจขายหนี้ไปแล้ว อยากประนอมหนี้ให้โทรไปถามเจ้าหนี้เจ้าแรกดู ลองต่อรองเอาครับบอกอยากปิดงวดเดียวให้เขาเสนอยอดลดมาก่อนแล้วเราค่อยไปบอกยอดที่เราอยากให้เขาลดให้ ถ้าตอนนี้ยังไม่มีเงินก้อนไม่ต้องติดต่อไปหรอกครับรอเก็บเงินใว้ให้ได้พอปิดงวดเดียวดีกว่า ยังไงหนี้คุณก็เสียมากแล้วยอดหนี้น้อยเจ้าหนี้มักไม่ฟ้อง ที่เขาไม่ติดต่อมาเพราะเขาอาจจะติดต่อคุณไม่ได้ คุณเปลี่ยนเบอร์โทรหรือเปล่าตั้งแต่หยุดจ่ายมา

ขอบคุณมากเลย นะคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107079 โดย windebt
เงินไม่ถึง 20,000 ยังไม่อายัดเงินเดือน แต่ถ้าเกินควรเตรียมเรื่องทำลดหย่อนหนี้ที่กรมบังคับคดี เก็บเงินรอแฮร์คัทดีกว่า

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107080 โดย eakkachai
เขาไม่ได้ฟ้อง ศาลยังไม่ตัดสิน อายัดหรือบังคับคดีอะไรไม่ได้ครับ เก็บเงินให้ได้สักก้อนก่อนครับแล้วค่อยโทรไป ติดต่อที่บ้านไหมครับ ถ้าติดต่อบอกที่บ้านใว้เผื่อเขาแอบฟ้องแล้วหมายศาลส่งมาที่บ้านถ้าหยุดจ่ายมานานแล้ว หนี้ไม่มากเก็บเงินไปเรื่อยๆก่อนครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.454 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena