สอบถามหน่อยครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107046 โดย joylfc13
ตอนนี้โดนอายัดเงินเดือนอยู่ครับ และส่งเงินให้กับกรมบังคับคดีทุกเดือน แต่เมื่อเร็วๆนี้ มีหมายศาลเเจ้งให้ไปนัดไต่สวนคำร้อง โดยที่หมายคดีดำและคดีแดงที่นัดหมายนั้นเป็นหมายเลขเดียวกับคดีที่อายัดเงินเดือนผมอยู่ในตอนนี้ครับ โทรไปคุยกับทนายที่ส่งเรื่องฟ้อง เค้าก็เเจ้งเป็นการสวมสิทธเจ้าหนี้จากไทยธนาคารเป็นบริหารสินทรัพย์ เจครับ จากเรื่องที่เล่ามาผมมีคำถามดังนี้.

1. ผมจำเป็นต้องไปตามวันและเวลาที่ศาลนัดไต่สวนคำร้องหรือป่าวครับ
2. หมายศาลฉบับนี้จะส่งผลอะไรกับหมายศาลฉบับเก่าหรือป่าวครับ ในเมื่อผมยังส่งเงินอายัดอยู่ทุกเดือน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107059 โดย ReFreshZzz
Replied by ReFreshZzz on topic สอบถามหน่อยครับ
ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของตัวเองด้วย 1 คนต่อ 1 กระทู้ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

สอบยอดเงินอายัด 7 ชั่วโมง 45 นาที ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46491&Itemid=64#107038

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107061 โดย joylfc13
Replied by joylfc13 on topic สอบถามหน่อยครับ
ขอโทษครับ ขอบคุณที่ชี้เเนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.344 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena