สอบถามหนี้สินเชื่อ CIMB และอัพเดทหนี้ Citi bank

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107047 โดย Cawaii_am
สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้เราจะมาอัพเดทสถานะการเป็นหนี้ของเราที่หยุดจ่ายมาแล้ว 4 เดือน ดังนี้ค่ะ

1. Citi bank credit card ยอด 25,100 เจ้าหนี้โทรมาให้ทำ H/C 30% แต่เราบอกจ่ายได้แค่ 15,000 ตอนนี้รอทางเจ้าหนี้ส่งเอกสารการชำระเงินมาให้

2. Citi loan ยอดประมาน 150,000 เจ้าหนี้โทรมาให้ทำประนอมหนี้ แต่เราปฎิเสธไปเพราะสุดท้ายก้อน่าจะจ่ายไม่ไหวอยู่ดี เลยเก็บเงินรอเจ้าหนี้เสนอปิด H/C

3. CIMB ยอดประมาน 150,000 เจ้านี้ไม่เคยเสนอให้ประนอมหนี้หรือ H/C เลย ล่าสุดวันนี้โทรมาจากสำนักงานกฎหมายที่ธนาคารมอบหมายให้มาทวงหนี้ บอกให้เราชำระเงินสัก 2,000 ไปก่อนเพื่อลดต้นแต่จะดำเนินการฟ้องเหมือนเดิม แต่เราปฎิเสธไปโดยบอกว่าไม่มีเลย เค้าจึงบอกว่างั้นจะดำเนินการส่งฟ้องเลย แปลกใจค่ะที่ไม่ยื่นข้อเสนออะไรให้เราเลย คงต้องปล่อยไปให้ฟ้องค่ะ เห้ออออ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107056 โดย ReFreshZzz
ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ ของคุณด้วย 1 คน ต่อ 1 กระทู้ ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

หยุดจ่ายแล้ว 3 เดือน ซิตี้ ซีไอเอ็มบี 6 วัน 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46475&Itemid=64#106912

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.301 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena