สอบถามหน่อยค่ะ ถ้าเราโดนหมายศาลฟ้อง แล้วเราจะไปหาทนายไปกับเราที่ศาลได้ทีไหนบ้างคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107051 โดย Badman
หน้าที่ของศาล
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล มี 3 แนวทาง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

การเจรจาในศาลมี 3 แนวทางโปรดศึกษาแนวทางที่เหมาะสมกับคุณ
การใช้ทนายติดต่อคุณอาไพโรจน์ที่เบอร์ hotline สายด่วน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107060 โดย thida28

ty099 เขียน: (o_O)

ตอบ
1. หาทนาย หาได้จากสื่อต่างๆเช่น google
2. หาทนายจากพื้นที่ที่คุณอาศัยอยู่
3. โปรดอ่านกระทู้เรื่องราวของเพื่อนๆ...แล้วนำมาประยุกต์ใช้ค่ะ
4. ในเว็บนี้ มีความรู้ช่วยคุณได้ แต่ต้อง..อ่านเยอะๆค่ะ
สู้ๆค่ะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107065 โดย eakkachai
ถ้าโดนคดีพวกบัตรเครดิต ไม่จำเป็นต้องหาทนายไปด้วยหรอก เอาเอกสารหมายฟ้องปรึกษาคุณอาไพโรจน์เลยครับถ้าจะสู้คดี ถ้าไม่สู้จะไปประนอมหนี้ก็ถือหมายฟ้องแล้วไปตามศาลนัดแต่ต้องไปนัดแรกนะ ส่วนความรู้หรือสงสัยตรงไหน หาอ่านเอาในเพจนี้ครับ ไม่เข้าใจมาโพสถามในหัวข้อกระทู้ตนเอง

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #107094 โดย คุณากร

ty099 เขียน: ถ้าเราโดนหมายศาลฟ้อง
แล้วเราจะไปหาทนายไปกับเราที่ศาลได้ทีไหนบ้างคะ

เลือกเอาได้เลยครับ เลือกได้เลย

มีแต่ตัว เจ๋งๆ ทั้งน้าน ^^

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107187 โดย ty099
City bank person loan บุกมาที่บ้านทั้งที่รับโทรศัพท์ตลอด จู่ก็มีเมสเสจ มาว่าติดต่อเราไม่ได้ แล้วก็มาหาหาเราที่บ้านเมื่อวันอาทิตย์ แต่มาแบบดีๆๆนะคะ ไม่เข้าบ้าน ยืนคุยนอกบ้าน ให้เราทำประนอมหนี้ แตาเราก็ยืนกรานว่ายังไม่ทำ แล้วเค้าก็กลับไป อยากถามว่าทำได้ด้วยเหรอคะ เค้าบอกทำตามขั้นตอนแบ้งค์ค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107191 โดย Badman
คุณต้องวางแผนการชำระหนี้ให้ดีกว่านี้ครับ ทำตารางหนี้เรียงลำดัีบหนี้มากไปหาน้อย
บัญชีหนี้ตรงกับบัญชีเข้าไหม คุณจะขึ้นศาลแล้วจะทำอย่างไร ต้องวางแผนครับถึงจะตอบตัวเองและคนอื่นได้

ข้อมูลคุณไม่มีอะไรเลยมีแต่ไอค่อนตัวเดียวแล้วสมาชิกจะตอบปัญหาได้อย่างไร
จริงๆไม่อยากจะตอบคำถามที่ไม่มีข้อมูลอะไรแบบนี้เท่าไหร่หรอกครับ วิเคราะห์ผิดและ
ไม่เป็นตามที่ต้องการด้วย

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107226 โดย ty099
ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ไม่ได้ลงรายละเอียดอะไรมากนัก เพราะ พยายามอ่านและศึกษา กระทู้ของทุกท่าน พยายามที่จะนำมาปรับใช้กับของตัวเอง นอกจากอันไหน ไม่เข้าใจหรือสงสัยก็จะถามค่ะ ทำสรุปยอดหหนี้ และบชรายรับรายจ่ายอยู่ตามคำแนะนำของทุกท่านค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107544 โดย ty099
แปลกค่ะ....จากที่ City bank person loan โทรมาทุกวัน บุกมาถึงบ้านหลังจากหยุดจ่าย 1 เดือน พอย่างเข้าเดือนที่ 2 โทรมาตรั้งเดียว แล้วหายไปเลย 2 อาทิตย์ แล้วค่ะเนี่ย เค้าจะมาไม้ไหนคะ ใครมีประสบการณ์ แชร์ ด้วยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.556 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena