รีไฟแน้นซ์รถ เพือ่เอามาปิดบัตรทุกใบ จบทุกบัตรดีมั๊ยค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107156 โดย thitiya.nui
กำลังจะตัดสินใจเอารถไปรีไฟแน้นซ์เพือ่ปิดบัตรทุกใบ แต่ผ่อนรถนานขึ้นจะดีมั๊ย เราจะได้ปิดปัญหาบัตร เพราะถ้าผ่อนรถอย่างเดียว เอาอยู่ค่ะ
สับสนอยู่ ช่วยแนะนำทีนะคะ่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107158 โดย eakkachai
ต้องถามว่าเอารถรีไฟแนนท์แล้วหนี้เยอะไหมเอารถเข้าไฟแนนท์แล้วปิดหนี้ได้ทุกเจ้าไหม คือรถเวลาเข้าไฟแนนท์ดอกเบี้ยก็แฟงอยู่เหมือนกัน บางทีการค่อยเก็บเงินปิดบัตรก็อาจจะใช้เวลาไม่นานกว่าผ่อนรถรีไฟแนนท์ แต่ถ้าเก็บไม่ได้รีไฟแนนท์ก็ok.อยู่แต่ต้องปิดทั้งหมดให้ได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107165 โดย thitiya.nui
ใช่ค่ะผ่อนนานขึ้นเลย แต่กลัวจะเก็บเงินเพื่อทำ HC ไม่ได้ เลยตัดสินใจจะเอารถรีแนนซ์ค่ะ ขอบคุณมากเลย

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107166 โดย ยิ้มอ่อน
ถ้าไม่มีหนี้อย่างอื่นแล้ว รีไฟแนนซ์รถเพื่อปิดบัตรให้หมดก็เป็นทางออกหนึ่งค่ะ จะได้รักษาเครดิตตัวเองไว้ด้วย และแนะนำว่าถ้าปิดหนี้บัตรแล้วก็เลือกเก็บบัตรไว้ใช้งานแค่ 1-2ใบพอค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena