ผ่อนแต่บ้าน ไม่ผ่อนบัตร ดีไหมขอคำแนะนำครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107210 โดย korakittikorn
อยากถามพี่ๆในนี้ครับว่า หากเราจะหยุดส่ง
บัตรเครดิตของTMB ที่ได้แถมมากับบ้าน บ้านก็ธนาคาร TMB 
หมายถึง ส่งแค่งวดบ้าน แต่บัตรไม่ส่ง มันจะมีผลกระทบต่อ
การที่เราจะไปรีไฟแนนซ์บ้าน (แค่ดอกเบี้ย) ย้ำนะครับแค่ดอกเบี้ยกับธนาคารเดิม 
จะมีผลอะไรไหมครับ หรือผ่อนต่อไป เพื่อรักษาเครดิตธนาคารนี้เพื่อรอรีดอกเบี้ยใหม่
ขอคำแนะนำครับ :vomit:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107219 โดย Tatchai7922

korakittikorn เขียน: อยากถามพี่ๆในนี้ครับว่า หากเราจะหยุดส่ง
บัตรเครดิตของTMB ที่ได้แถมมากับบ้าน บ้านก็ธนาคาร TMB 
หมายถึง ส่งแค่งวดบ้าน แต่บัตรไม่ส่ง มันจะมีผลกระทบต่อ
การที่เราจะไปรีไฟแนนซ์บ้าน (แค่ดอกเบี้ย) ย้ำนะครับแค่ดอกเบี้ยกับธนาคารเดิม 
จะมีผลอะไรไหมครับ หรือผ่อนต่อไป เพื่อรักษาเครดิตธนาคารนี้เพื่อรอรีดอกเบี้ยใหม่
ขอคำแนะนำครับ :vomit:

ต้องระวังเจ้าหนี้ฟ้องศาลครับ ข้อนี้ ฟ้องแล้วเจ้าหนี้ชนะ ยึดบ้านขายทอดตลาดได้นะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena