สงสัยเรื่องการอายัดเงินเดือนตามกฎหมายใหม่

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107246 โดย Blackflower
สวัสดีคะ สงสัยเกี่ยวกับการอายัดเงินเดือนนิดหน่อยคะ
พอดีเราโดนอายัดเงินเดือนตามกฎหมายใหม่ เดือนนี้เดือนแรก ซึ่งตามความเข้าใจคือ รายได้เกิน 20,000 บาท หลังหัก ปกส.และค่าใช้จ่ายอื่นๆ ส่วนที่เกิน 20,000 บาทจะถูกอายัดทั้งหมด
แต่ของเรา รายได้รวมทั้งหมด เกิน 20,000 บาทอยู่แล้ว แต่ไม่เท่ากันทุกเดือน ซึ่งในรายได้รวมนี้ประกอบด้วย ฐานเงินเดือน ค่าอาหาร เบี้ยขยัน ค่าคอม โอที เดือนนี้ที่โดนอายัดไป หลังหักส่วนที่อายัดออก ยังมีเงินเดือนเหลือมากกว่า 20,000 เลยเกิดความสงสัยว่า เค้าคิดคำนวนอย่างไรคะ มีเพื่อนๆท่านไหนทราบ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณทุกท่านคะ :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107272 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ (คุณเคยโพสถามเอาไว้เมื่อ 2ปี กว่า ที่แล้ว)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44466&Itemid=64#86663

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.329 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena