ไม่จ่ายประนอมหนี้งวดแรก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107302 โดย rsinpuon
มีหนี้KTB 85000 ขึ้นศาลเดือนที่แล้วครับ ขอจ่าย 2000/36งวด แต่เงินออกก็ไม่พอจ่าย เพราะหักค่าบ้าน+หนี้นอกระบบแล้วไม่พอจริงๆ ผมจะโดนยึดบ้านมั้ย บ้านผ่อนธอสครับ บ้านผมผ่อนสวัสดิการกับบริษัท หักเงินเดือนๆละ10000+หนี้นอกระบบผมอีกเหลือ5-6 พันเอง ผมตัวคนเดียวพึ่งเลิกกับแฟน(แฟนลำบากอยู่กับผมไม่ไหวขอเลิกไปแล้ว) เงินเดือนผม18000~19000 ขอคำชี้แน่ะด้วยครับ ต่อไปจะทำยังไงคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107303 โดย thida28

rsinpuon เขียน: มีหนี้KTB 85000 ขึ้นศาลเดือนที่แล้วครับ ขอจ่าย 2000/36งวด แต่เงินออกก็ไม่พอจ่าย เพราะหักค่าบ้าน+หนี้นอกระบบแล้วไม่พอจริงๆ ผมจะโดนยึดบ้านมั้ย บ้านผ่อนธอสครับ บ้านผมผ่อนสวัสดิการกับบริษัท หักเงินเดือนๆละ10000+หนี้นอกระบบผมอีกเหลือ5-6 พันเอง ผมตัวคนเดียวพึ่งเลิกกับแฟน(แฟนลำบากอยู่กับผมไม่ไหวขอเลิกไปแล้ว) เงินเดือนผม18000~19000 ขอคำชี้แน่ะด้วยครับ ต่อไปจะทำยังไงคับ

สวัสดีค่ ส่วนตัวเป็นหนี้KTBมากกว่านี้อีก รอขึ้นศาล เร็วๆนี้....จากที่อ่านในกระทู้ แม้บ้านจะผ่อน/จำนอง แต่เป็นชื่อเรา ยังไงก็โดนยึดขายล้างหนี้ได้ค่ะ
.........จะอย่างไร โปรดพยายามหาทางเจรจากับKTBนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107308 โดย eakkachai
ต้องรีบหามาจ่ายด่วนเลยครับ ก่อนเขาจะสืบทรัพย์บังคับคดี ผิดนัดงวดเดียวก็มีสิทธิ์โดนได้เพราะคุณไปตกลงที่ศาลมาแล้วเขามีสิทธิ์บังคับคดีได้ทันทีที่คุณผิดนัด ไม่จำเป็นต้องไปร้องศาลอีก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107334 โดย jackTs

rsinpuon เขียน:
ไม่จ่ายประนอมหนี้งวดแรก

มีหนี้KTB 85000 ขึ้นศาลเดือนที่แล้วครับ ขอจ่าย 2000/36งวด
แต่เงินออกก็ไม่พอจ่าย เพราะหักค่าบ้าน+หนี้นอกระบบแล้วไม่พอจริงๆ ผมจะโดนยึดบ้านมั้ย บ้านผ่อนธอสครับ บ้านผมผ่อนสวัสดิการกับบริษัท หักเงินเดือนๆละ10000+หนี้นอกระบบผมอีกเหลือ5-6 พันเอง ผมตัวคนเดียวพึ่งเลิกกับแฟน(แฟนลำบากอยู่กับผมไม่ไหวขอเลิกไปแล้ว) เงินเดือนผม18000~19000 ขอคำชี้แน่ะด้วยครับ ต่อไปจะทำยังไงคับ

.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ไปอ่านนะครับ อยู่ในหัวข้อแนวทางที่ 2.

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108279 โดย rsinpuon
ผมจะมีประวัติประวัติอาชญากรรมมั้ยครับ คือโดนแก้งดาว์รถแลกเงินให้ดาว์รถออกมาแล้วเอารถไปแล้ว ตอนนี้โดนทนายฟ้องอาญาครับ แต่ผมตกลงรับผิดชอบเอง จะผ่อนต่อให้หมดเองนะครับ ผมจะเสียปะวัติมั้ยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.384 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena