จะหยุดจ่ายบัตร SCB แต่มีสินเชื่อรถยนต์กับ SCB ด้วย

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107318 โดย krpt.d
รบกวนสอบถามครับ เนื่องจากเป็นหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดของ SCB ถ้าจะหยุดชำระหนี้เพื่อรอ HC แต่มีสินเชื่อรถยนต์กับ SCB ด้วย ถ้าเราหยุดชำระบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด แต่ยังชำระค่างวดรถ ถึงวันปิดงวดรถจะมีปัญหาเกี่ยวโยงกับหนี้บัตรไหมครับ

ขอบคุณครับ :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107320 โดย Badman
ให้ศึกษาจากกรณีศึกษานี้ครับ

ผู้ทีมีหนี้บัตรเครดิตและหนี้ทรัพย์สินที่ยังผ่อนอยู่ เป็นเจ้าหนี้"รายเดียวกัน"มักจะมีปัญหาและเสียเปรียบเสมอ เนื่องจากมีทรัพย์เป็นตัวประกัน คุณอาจจะขอส่วนลดไม่ได้ในกรณีนี้ หรือรถคุณอาจจะโอนไม่ได้ถ้าไม่ปิดหนี้สินเชื่อ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46391&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107324 โดย Asacin13
:crying:

ขออนุญาตแชร์นะครับ เคสนี้น่าจะคล้ายผมมาก

ผมมีสินเชื่อบ้านและสินเชื่อเงินก้อนที่ผ่อน 48 งวด กับธนาคารจีน ซี...

จากนั้นผมปล่อยสินเชื่อทิ้งไว้ โดนไม่ได้จ่ายเข้าไปประมาณ 3-4 เดือน

ในช่วงเวลานั้นผมขายบ้านได้ มีคนมาซื้อ ทำเรื่องจะไถ่ถอนออก

......แต่ ธนาคารให้ดำเนินการจ่ายหนี้สินเชื่อเงินก้อนเข้ามา

จะจ่ายก่อนหรือพร้อมไถ่ถอนที่ดินก็ได้

สรุปแล้วผมต้องจ่าย สินเชื่อเงินก้่อนนั้นพร้อมดอกเบี้ยเต็มดอก และขายบ้านออกได้

โดยไม่เหลือเงินอะไรเลย แต่ก็ดีที่จบหนี้กันไปได้.....เห้อ

ขายบ้านเหลือ สองแสน

โดนบัตรจัดเต็มไปอีก สองแสน

ตอนนั้นก็แสนสาหัสคับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.333 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena