กำลังจะหยุดจ่ายหนี้ 4 บัตร ขอคำแนะนำค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107357 โดย Nattarawika
สวัสดีค่ะ เดือนหน้า กำลังคิดว่าจะหยุดจ่ายหนี้ทุกบัตรที่มีอยุ่
1.umay 76,000
2.เฟริสช้อย 42,000
3. Ktc. เครดิต. 30,000
4. ktc พาว. 30,000
เงินเดือน16,000 ค่ะมีค่าใช้จ่ายที่เลี่ยงไม่ได้ ประมาน9,800บาท
จ่ายขั้นต่ำดึงมาหลายเดือนแล้วตอนนี้ไม่ไหวแล้วค่ะ คิดว่าจะเลือกจ่ายทีละบัตรเดือนละ5,000บาท (ทำงานใกล้บ้านกินข้าวบ้านเลยจะหักดิบโดยการไม่ใช้เงินเดือนเเล้วหารายได้เสริมเอา)
. มีคำถามที่อยากสอบถาม พี่ๆดังนี้ค่ะ

1.ใน4บัตรนี้ควรเริ่ม จ่ายบัตรไหนก่อน ค่ะ
2.บัตรไหนทวงหนี้โหดที่สุด
3.ถ้าเรารับโทศัพท์ ทุกสายเค้าจะโทเข้าที่ทำงานไหม
4.ถ้าเราจะหยุเจ่ายเราค้องเเจ้งแบงค์ก่อนไหม

สิ่งที่กลัวคือการโทรเข้าที่ทำงานมากๆ อายค่ะพูดตรงๆ
ยื้อมาหลายเดือนเพราะไม่อยากเสียเครดิตตอนนี้ยอมละเสียก็เสียแต่อยากวางแผนให้รอบคอบค่ะ หากมีคำแนะนำดีๆ แนะนำมาได้เลยน่ะคะ.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107363 โดย Badman
ฟ้องเร็วที่สุดคือ ktc ให้ศึกษาชุดความรู้ตามลิงค์นี้ครับ สงสัยถามได้ตลอด

วิธีแก้หนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0#179
ความรู้ต่างๆมีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108144 โดย Nattarawika
อัพเดท หยุดจ่ายเดือนเเรกค่ะ

-เฟริสช้อย โทรตามวันละ2. ครั้ง แต่เเจ้งไปแล้ว่าให้ดำเนินการตามขั้นตอนเลย ไม่มีจ่ายจริงๆ ก็หายเงียบไปเลย
- um+ 3เวลาเช้า กลางวัน เย็น ยอมรับว่าจิตตกมากๆต้องเข้ามาชมรมนี้บ่อยๆเพื่อหากำลังใจมากเลยค่ะ

*เฟริสช้อยเงียบไปเลยไม่รุ้ว่าจะฟ้องเลยไหมใครมีประสบการ์ณแชร์ได้ค่ะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108564 โดย Nattarawika
อัพเดท 28/12/18

ส่งท้ายวันเงินเดือนออกด้วยการโอนทวงหนี้ประมาณ 7สาย ในหนึ่งวัน
เฟริสช้อย เริ่มมีการถามว่าอยากจะปรับโครงสร้าหนี้ไหมให้ผ่อน 1,100บาท 60เดือน. =66,000 ตอบไปว่าขอคิดดูก่อน แต่คิดว่าคงจะไม่ปรับแน่นอน ตอนนี้ได้งานเสริมทำ เดือนละ2ครั้ง รายได้เพิ่มมา1,400บาท สู้ต่อไปค่ะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108565 โดย chompoo1018

Nattarawika เขียน: สวัสดีค่ะ เดือนหน้า กำลังคิดว่าจะหยุดจ่ายหนี้ทุกบัตรที่มีอยุ่
1.umay 76,000
2.เฟริสช้อย 42,000
3. Ktc. เครดิต. 30,000
4. ktc พาว. 30,000
เงินเดือน16,000 ค่ะมีค่าใช้จ่ายที่เลี่ยงไม่ได้ ประมาน9,800บาท
จ่ายขั้นต่ำดึงมาหลายเดือนแล้วตอนนี้ไม่ไหวแล้วค่ะ คิดว่าจะเลือกจ่ายทีละบัตรเดือนละ5,000บาท (ทำงานใกล้บ้านกินข้าวบ้านเลยจะหักดิบโดยการไม่ใช้เงินเดือนเเล้วหารายได้เสริมเอา)
. มีคำถามที่อยากสอบถาม พี่ๆดังนี้ค่ะ

1.ใน4บัตรนี้ควรเริ่ม จ่ายบัตรไหนก่อน ค่ะ
2.บัตรไหนทวงหนี้โหดที่สุด
3.ถ้าเรารับโทศัพท์ ทุกสายเค้าจะโทเข้าที่ทำงานไหม
4.ถ้าเราจะหยุเจ่ายเราค้องเเจ้งแบงค์ก่อนไหม

สิ่งที่กลัวคือการโทรเข้าที่ทำงานมากๆ อายค่ะพูดตรงๆ
ยื้อมาหลายเดือนเพราะไม่อยากเสียเครดิตตอนนี้ยอมละเสียก็เสียแต่อยากวางแผนให้รอบคอบค่ะ หากมีคำแนะนำดีๆ แนะนำมาได้เลยน่ะคะ.

ของชม นางยู โทรจิกสุดๆคะ 555 จะให้จ่ายให้ได้ อ่านวิธีรับมือที่พี่ๆทางชมรมทำไว้ให้เยอะๆคะ
นางเฟริส ตอนนี้เปลี่ยนให้ สนง.นอกกฎหมาย ทวงแทนแล้วคะ 5555

สู้ๆนะคะ เข้ามาเป็นกำลังใจให้จ้าาา :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108608 โดย sssskk
สู้ ๆคะ เราเองก็ มีอิออน ยูเมะ เฟิร์สช้อย หยุดตั้งแต่ 1 พ.ย.61 โดนโทรทวงทุกวันเหมือนกัน รอ h/c คะ แต่ทำไมไม่ยอมเสนอมาทีก็ไม่รู้ สู้ๆ คะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108615 โดย Nattarawika
สู้สู้เช่นกันนะคะ ถ้าได้ H/C ยังไงมาอัพเดทให้ฟังด้วยน่ะคะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109829 โดย Nattarawika
มาอัพเดทค่ะ. หลังจากที่ห่างหายจากชมรมไปนาน
เนื่องจากหมดช่วงโปรโมชั่นโทรตาม ของทุกบัตรตอนนี้อัพเดท
ล่าสุด เฟริสให้ส่วนลดมาแล้ว เหลือ 25,000บาท. และยูเมะก้อให้มาแล้วเช่นกัน แต่รุ้สึกยังไม่พอใจ ขอคิดดุก่อน ได้เฟริสช้อยลดมาเยอะมากก้อสบายใจไปเปราะนึง แล้วค่ะ ขอบคุนพี่ๆทุกคนที่ สร้างชมรมนี้ขึ้นมา. ตอนนี้หนุกลัวการเป้นหนี้ไปเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.448 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena