ผ่อนเฟิสช้อยได้ปีกว่าลองโทรไปเช็คสุดท้ายเสียรู้ต้นลดไปนิดเดียว

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107379 โดย Chanhatai2535
สวัสดีค่ะ.. หนูต้องการปรึกษาค่ะ​ เมื่อเกือบสองปีก่อนหนูโดนฟ้องขึ้นศาลสามบัตรติดต่อกันเรย.. หนูเซ็นสัญญาผ่อนจ่ายสามบัตร​
ของเฟิสช้อย​ 93,000 ของอิออน​ 110,000​ ของกรุงเทพ​ 80,000
ด้วยความที่ตอนเซ็นสัญญาวันขึ้นศาลก็ไม่ค่อยรุ้ความ​ ก็จ่ายมาขึ้นต่ำทุกบัตร​ 2,500​ ทุกเดือน​ เมื่อวานลองโทรไปเช็คแต่ละสถาบันยอดจ่ายเท่าไหร่แล้วเหลือกี่งวด​ พอมาถึงบัตรเฟิสช้อย​ ยอด​ 93,000​ เขาแจ้งหนูว่ามันมีตัวดอกที่วิ่งขึ้นทุกวันที่หนูจ่ายๆไปมันหักดอกหนูไป​900​ หนูก็ไม่ค่อยเข้าใจเรยถามไปว่างวดสุดท้ายจะหมดสค.ปีหน้าหนูต้องหายอดมาผิดเท่าไหร่​ ในงวดสุดท้าย​ เขาไปคำนวนให้หนู​ แล้วบอกหนูว่า​80,000 :vomit: คุณพระ ผ่อนสองปีต้นลดไป​ 13,000​เองหรอ​ เขาบอก่ายน้อยดอกขึ้นแพง​ ฟนูไม่เข้าใจส่วนที่เขาอธิบายและต่อไปหนูควรทำอย่างไรคะ​ เหมือนที่ผ่อนไปศูนย์เปล่ามากคะ​ เดือนหน้าก็มีคิวศาลบ้านที่ถูกโกงด้วย​ เวรกรรมแท้ๆใช้หนี้บัตรแทนคนอื่นเสร็จ​ ต้องมาเครียหนี้บ้านที่โดนโกงอีกเห้อ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107383 โดย eakkachai
มีทรัพย์สิน บ้าน ที่ดิน รถ เป็นชื่อเราไหม เงินเดือนเยอะไหม ถ้าไม่มีตามนี้คิดว่าจ่ายแล้วไม่คุ้มก็หยุดจ่ายก่อนแล้วเก็บเงินให้ได้เป็นก้อนไปปิด นี่หล่ะเขาถึงเรียกสัญญานรก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107386 โดย Chanhatai2535
ไม่มีค่ะ.. แต่ติดที่ทำงานประจำเงินเข้าออกบัญชีตลอดเรากลัวเขาจะอายัติบัญชีเงินเดือนคะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107387 โดย Chanhatai2535

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107388 โดย Tatchai7922

Chanhatai2535 เขียน: เงินเดือนประมาณ​ 45,000 คะ

45000เค้าจะเหลือให้2หมื่น ตามกฎหมายบังคับคดี

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107398 โดย Chanhatai2535
คือถามว่าหนูสะดวกจ่ายแบบผ่อนแบบนี้ไหมสะดวกนะคะ​ แต่พอมารุ้ว่าสุดท้ายครบสองปี​ เหมือนแทบไม่ได้หักเงินต้นอะไรได้เรย​เราสามารถเจรจาใหม่ได้ไหมคะ​

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107405 โดย eakkachai
จ่ายแบบเก่าไปก่อนครับ แล้วอีกส่วนคือเก็บเงินให้ได้ก้อนนึงแล้วค่อยโทรไปต่อรองส่วนลดใหม่แบบขอปิดงวดเดียวจบ ถ้ายังไม่มีเงินก้อนอย่าพึ่งหยุดจ่ายที่ตกลงใว้ ถ้าหยุดจ่ายเขาจะบังคับคดีอายัดเงินเดือนแน่นอน ตอนนี้เจ้าหนี้เป็นต่อเราอยู่

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107410 โดย Chanhatai2535

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107411 โดย Chanhatai2535
วันนี้หนูโทรไปหา​ บ.เชษ เอเชีย​ ที่ดูแลโดยตรงของเฟิสช้อย​
หนูทำสัญญาไปเมื่อวัที่​ 30กย2017​ ยอดต้น​ 77,996 รวมดอกที่รวมยอดวันขึ้นศาลทำสัญญาคือ​ 98,530 จ่ายขั้นต่ำ2, 000ต่อเดือน​ 24​ งวด​ แและหนูเพิ่งทราบวันนี้ว่ามันมีดอกที่วิ่งเพิ่มระหว่างผ่อนอีก​ 15% ตอนนี้หนูจ่ายมาแล้ว​14​ งวด​ ยอดจ่ายไป​ 31,500 ถ้าคิดจริงๆตอนนี้จะเหลือยอดอีก​67,030 กับอีก​ 8​ งวดหมด​ มันเร็วมาก​แปบๆ​รอเจ้าหน้าที่เขาติดต่อกลับมาแจ้งยอดที่ต้องปิดบัญชีอีกครั้ง​ ดอกโดมาก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107431 โดย eakkachai
ดอกเบี้ยผิดนัดสูงสุด15%ต่อปีครับ ตราบใดที่จ่ายน้อยๆต่อเดือนมันไม่หมดง่ายๆหรอกครับ มันคล้ายๆดอกเบี้ยผ่อนบ้านลดต้นลดดอกแต่ดอกบ้านมันแค่มากสุดก็ประมาณ6.5/ปี ตราบใดที่เราไม่ตัดเงินต้นดอกมันก็กินไปเรื่อยผ่อนไม่มีกำหนดด้วยจนกว่าจะหมด ทำอย่างที่ผมบอกแหละครับมีพร้อมตัดปิดมันทิ้งเลย ถ้าหยุดจ่ายตอนนี้เขาอายัดเงินเดือนเราจะลำบากกว่า จริงๆตอนทำสัญญาประนอมหนี้มันมีกำหนดเดือนให้เรานะว่ากี่เดือนงวดสุดท้ายต้องจ่ายปิดทั้งหมด คือมันรู้อยู่แล้วว่างวดสุดท้ายเราไม่มีให้ปิดหรอกก็ต้นมันยังเหลือเยอะขนาดนั้น สุดท้ายถ้าเราไม่มีจ่ายงวดสุดท้ายมันก็มาบังคับคดีเราอยู่ดี

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107466 โดย Chanhatai2535
เขาโทรมาแล้วค่ะ​ ตอนนี้เหลือผ่อนอีกแปดงวด​ ยอดคงเหลือ​ 86,000 จากเงินต้น​ 93000 นะคะ​ ผ่อนมาปีกว่า​ แทบหทรุดเรยตอนนี้​ กำลังขอส่วนลดทางเขาคะิิ​จะปิดงวดเดียวหมด​เขาบอกเต็มที่ได้​ 76,000 แต่เราอยากได้​ 50,000​ พร้อมปิดเรย​ จะได้ไหมคะ​เขาบอกเดียวโทรกลับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108552 โดย nilagift
สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ สรุปแล้วทางบริษัทกฎหมายลดยอดหนี้ให้เหลือเท่าไหร่คะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.524 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena