ครอบครัวเป็นหนี้OD จ่ายดอกไม่ไหว จะปิดยังไงเี

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107472 โดย sunnyrainny
ปัจจุบันดิฉันอายุ 24 ปี ทำงานพนักงานเอกชนแห่งหนึ่งมา2ปีกว่า เงินเดือนสองหมื่นนิดๆ ครอบครัวทำธุรกิจจึงมีการกู้เงิน วงเงินODมาจำนวน2ล้านบาท(พ่อแม่ไม่ให้ดิฉันและน้องรับรู้รายละเอียดหนี้ เลยขออนุญาตเขียนเท่าที่รู้นะคะ) ตอนนี้มีดิฉันมีความคิดจะปิดวงเงินนี้ ซึ่งจะช่วยพ่อแม่ส่งเงินต้น แต่พ่อแม่ก็มีภาระอีกเพราะน้องอีกสองคนเรียนอยู่ รายจ่ายเยอะมาก ตอนนี้ที่คิดได้มี2กรณีที่คิดได้ ณ ตอนนี้
1.เอาบ้านที่อยู่ปัจจุบันนี้ ไปเข้าธนาคารเอาเงินมาปิดOD เพื่อดอกเบี้ยที่ถูกกว่าเเล้วเเบ่งชำระเป็นรายเดือน แต่ปัญหานิดตรงที่ บ้านที่อยู่ปลูกบน4โแนด 2โฉนดคือชื่อของเเม่เรา อีก2โฉนดชื่อพี่แม่2คน เลยคิดว่าเอาเข้าเเค่2โฉนดจะเป็นไปได้ไหมคะ
2.จะเข้าไปขอปรับโครงสร้างหนี้ ให้เป็นการผ่อนชำระเป็นเดือนๆ แต่ไม่รู้ทางธนาคารเจ้าหนี้จะยอมดำเนินกสรเปลี่ยนให้ไหม เลยอยากสอบถามหากใครพอมีประสบการณ์ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.304 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena