เมื่อต้องขึ้นศาล บริษัทที่มีชื่อเราเป็นเจ้าของร่วม จะถูกบังคับให้ชดใช้หนี้แทนเราไหม

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107483 โดย jariya
ข้อมูลหนี้สิน

ตอนนี้มี 1 หมายศาล นัด วันที่ 11 ธันวาคมนีั จากธนาคารกรุงไทย จ่ายครั้งสุดท้ายเดือนมิถุนายน
ด้วยหนี้สิน
KTC บัตรกดเงินสด 45,000
KTC บัตรเครดิต 45,000

First Choice 40,000 หยุดจ่ายเดือนตุลาคม

Citi bank บัตรกดเงินสด 33,000
Citi bank บัตรเครดิต 28,000
บัตร citi จ่ายขั้นต่ำไม่ไหว เจ้าหน้าที่จึงเสนอให้ทำเป็นโปรแกรมผ่อนสะบาย
จาก 2 บัตรต้องจ่าย 6,000 ต่อเดือน เหลือให้จ่าย 1,500 ตั้งแต่เดือน กุมภา
ตอนนี้จึงยังจ่ายอยู่ค่ะ เพราะตอนนั้นตั้งใจว่าระหว่างที่จ่ายน้อยเราจะเก็บเงินก้อนไปปิดบัตรเขาค่ะ

Umay บัตรกดเงินสด 100,000

บัตรสุดท้าย บัตรเครดิตธนชาต พึ่งปิดไปด้วยเงินจากบัตร Umay ค่ะ

ตอนนี้จ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ เพราะมีหนี้อื่นที่ไม่ใช้หนี้บัตรพวกนี้อีก รวมแล้ว 1,100,000

ข้อมูลของดิฉัน
1. ดิฉันมีชื่อจดทะเบียนเป็นกรรมการบริษัท เป็น 1 ในผู้มีอำนาจลงนาม (รายรับเข้าบัญชีบริษัททั้งหมด)
2. เงินเดือนรับเป็นเงินสด เดือนละ 20,000 บาท
3. ดิฉันไม่มีทรัพย์สินใดๆ

ขอความช่วยเหลือ ขอสอบถาม ดังนี้ค่ะ
1. เมื่อขึ้นศาล บริษัทที่มีชื่อของดิฉันเป็นกรรมการจะถูกบังคับคดีให้จ่ายแทน หรือยึดทรัพย์สินบริษัทไหมคะ
ดิฉันไม่อยากให้หนี้สินของดิฉัน ต้องไปทำให้หุ้นส่วนและบริษัทเดือนร้อนค่ะ
2. หากเรื่องกระทบถึงบริษัทจริง ดิฉันคิดว่าจะถอนชื่อตนเองออก จะเป็นผลดีไหม ทำได้หรือไม่ ควรทำไหมคะ

รบกวนด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107691 โดย maytee

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107741 โดย jariya

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.341 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena