การโดนหมายศาลครั้งแรก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107486 โดย Kondee
สินเชื่อเงินสดอิออน ส่งหมายศาลมา เดือนหน้านี้แล้วต้องทำยังไงบ้างค่ะ ตอนนี้กล้าๆกลัวๆค่ะ :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107505 โดย keng
ใจเย็นๆครับ มีเงินก้อนหรือเปล่า หากมีก็ไปเจรจา HC หากไม่มีเงินก้อน ก็มาดูว่าจะทำยังงัย จะไปขอเลื่อนนัดศาล เพื่อให้มีเวลาเก็บเงินก้อนเพิ่มขึ้น (ไม่สามารถเลื่อนได้นานมาก) หรือจะสู้คดี (ถ้ามีประเด็นสู้เรื่องดอกเบี้ยไม่เป็นธรรมจะลองสู้ก็ได้นะครับ) หรือจะให้ศาลพิพากษาเลย (ยังมีเวลากว่าศาลจะพิพากษา ซึ่งจะสามารถเก็บเงินก้อนได้)

สู้ๆๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107506 โดย eakkachai
หนี้เยอะไหม ถ้าไม่เยอะประนอมหนี้แบบขอน้อยๆไปก่อน แล้วเก็บเงินมากๆไปขอปิดทีหลังครับ อย่าปล่อยให้ศาลพิพากษาตัดสิน รอไปประนอมที่ศาลนัดนัดแรกก็ได้ครับ คือไม่ได้บอกรายละเอียดหนี้ช่วยได้แค่นี้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.288 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena