สอบถามปิดหนี้ FC

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107536 โดย nirun143
ผมหยุดจ่ายบัตร FC มาประมาณ 4 เดือนเเล้ว ช่วงสองเดือนเเรก ผมก็รับโทรศัพท์บ้าง แต่หลังๆ มานี้ ผมไม่รับโทรศัพท์เลย ผมควรทำยังไงดีครับ ตั้งใจอยากทำ H/C ต้องรับโทรศัพท์เพื่อคุยเลยมั้ย หรือ รอหนังสือทวงหนี้มาก่อนดีครับ ขอคำเเนะนำด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107537 โดย nirun143
Replied by nirun143 on topic สอบถามปิดหนี้ FC
เพิ่มเติมครับ ผมมียอดหนี้อยู่ประมาณ 53,000 ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107539 โดย eakkachai
Replied by eakkachai on topic สอบถามปิดหนี้ FC
จะทำHair cut ต้องถามว่าเรามีเงินยังครับ การติดต่อไม่ใช่ปัญหา ถ้าไม่มีเงินไม่ต้องติดต่อไปรอให้เขาติดต่อมา ถ้าเขาโทรมาก็ลองรับสายดูจะได้รู้ว่าเขาจะเสนอส่วนลดให้ไหม หรือ เรื่องไปถึงไหนแล้ว ถ้าเริ่มเกิน4เดือนก็ระวังเขาส่งหมายศาลฟ้อง การจะฟ้องเร็วหรือช้าขึ้นกับยอดหนี้มากหรือน้อย มากจะฟ้องเร็ว ของคุณยอดหนี้อยู่ประมาณ50/50

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107551 โดย nirun143
Replied by nirun143 on topic สอบถามปิดหนี้ FC
เริ่มเก็บเงินมาซักพัก เพื่อการนี้เลยครับ อยากปลดหนี้เเล้ว :wake: :upset: :ลั่ลล้า:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107578 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic สอบถามปิดหนี้ FC
.
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.369 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena