เริ่มจ่ายไม่ไหวแล้วควรทำอย่างไรดี

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111286 โดย Kanittha2529

maytee เขียน: เจมันนี้ วันนี้ส่งคนมาที่บริษัท มาถามเรืองหนี้จะชำระยังไง แถมมีการถ่ายรูปเราไปอีก เอาไปทำไรหนอ จะฟ้องก็ฟ้องเลย ถึงขั้นมาเพื่อจะขู่ว่างั้น

เราได้รับหมายศาลเจมันนี่แล้วค่ะ วันนี้มี sms มาแจ้งให้ชำระ เพื่อหลีกเลี่ยงการเข้าหลบ ของคุณมีข้อความ

แจ้งบ้างมั้ยคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111298 โดย maytee
มีส่งมาครับ เมื่อวานส่งคนมา วันนี้โทรมาแจ้งว่ามีชำระขั้นต่ำไหม เพราะถ้าเกิน7เดือนจะส่งฟ้อง แต่จนท.บอกบัญชีของคุณแค่เตรียมฟ้อง แต่ยังไม่รู้จะฟ้องเมื่อไหร่่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111372 โดย moonoi96
เจมันนี่ สมคำร่ำลือ หยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่ 2 ก็ส่งเจ้าหน้าที่มาหาที่ทำงานแล้วคะ แล้วก็โทรมาขู่ 55 ว่าจะส่งเจ้าหน้าที่มาเรื่อยๆ จะให้เจ้าหน้าที่ส่งเอกสารมาให้เซ็นยกเลิกสัญญา​ และขู่ว่าจะมีผลกระทบกับงานคุณนะคะ ดิฉันสามารถแจ้งและอายัดเงินเดือนคุณได้นะคะแค่หยุดจ่ายเดือนสองเดือนดิฉันก็ฟ้องแล้วคะ เจรจายากจริงเจ้านี้ ถามแต่ว่าจะชำระเมื่อไหร่วันไหน พอบอกไปแล้วไม่มี ก็ถามเซ้าซี้ จะให้จ่ายเดินบัญชี คุณประวัติ​ดีมาตลอดเอ้อนะ คนเราก้มีจุดที่ต้องหยุดไหมคะในเมื่อรายจ่ายมากกว่ารายได้ ทำไมไม่เข้าใจ

เจ้าหน้าที่ ที่มาหาเราเค้าพูดดีนะคะ เค้าก็มาถามแค่ว่าพี่มีชำระไหม เราก็บอกไปว่าไม่มี เจ้าหน้าที่ก็เป็น พนง ที่อยู่​ตามห้างนี่แหละคะ เค้าให้มา พนง ที่มายังบอกเลยว่า เป็นที่อื่นนะพี่เค้าปล่อยไปละ มีแต่ที่นี่แหละ จะฟ้องลูกเดียวไม่สนใจไร นี่ขนาด พนง ของมันเองนะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111381 โดย maytee
7 เดือน ฟ้องเรียบร้อยรอขึ้นศาลอีก 2เดือน ฟ้องแล้วก็ยังโทรมาถามว่ามีชำระไหม คุณปฏิเสธการชำระหรือป่าว ไม่รู้ถามเพื่อเอาไปใช้อะไร ในเมื่อก็ฟ้องแล้วก็รอไปขึ้นศาลสิ ต่อลองลดหนี้ลงก็ไม่ยอม

3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #115855 โดย Ja1611
อยากสอบถามหน่อยค่ะ เจมันนี่ เป็นยังไงบ้างแล้วค่ะ ตอนนี้หยุดจ่ายเข้างวดที่5 แล้วค่ะ ขอยอดปิดก็ไม่ให้ จนท.พูดจาไม่ดีมากๆเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.423 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena