มีโอกาสโดนยึดรถไหมครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107657 โดย ROD0001
ผมเป็นหนี้
1 บัตรเครดิตktc45,000
2บัตรกดเงินสดktc75,000
3บัตรเครดิตกสิกร66,000
4บัตรเครดิตกรุงศรี10,000
5บัตรเครดิตกรุงศรีโฮมโป35,000
6บัตรเครดิตกรุงศรีเฟิร์สช้อย45,000
ปล่อยพร้อมกันหมดเลยครับ
รถผ่อนอยู่12,000คงเหลือ42งวด กู้รวมกันกับภรรยา จดทะเบียนสมรส
หนี้สินทั้งหมดเกิดขึ้นระหว่างจดทะเบียนสมรส
ขอถามครับ
1ส่วนมากศาลแพ่งจะพิจารณาให้ผ่อนตำ่สุดกี่บาทและผ่อนสูงสุดกี่งวด
2สมมุติขึ้นศาลกันนาย 1 แล้วศาลพิจารณาผ่วดกับบัตรเครดิต นาย 1 x,xxxบาทxxงวด แล้ว นาย2,3,4,5,6สามรถฟ้องศาลได้ไหมครับ ถ้าสามารถฟ้องได้ศาลจะพิจารณาแบบไหนครับ
ขอบคุณครับ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107659 โดย eakkachai
ผมเป็นหนี้
1 บัตรเครดิตktc45,000
2บัตรกดเงินสดktc75,000
3บัตรเครดิตกสิกร66,000
4บัตรเครดิตกรุงศรี10,000
5บัตรเครดิตกรุงศรีโฮมโป35,000
6บัตรเครดิตกรุงศรีเฟิร์สช้อย45,000
ปล่อยพร้อมกันหมดเลยครับ
รถผ่อนอยู่12,000คงเหลือ42งวด กู้รวมกันกับภรรยา จดทะเบียนสมรส
หนี้สินทั้งหมดเกิดขึ้นระหว่างจดทะเบียนสมรส
ขอถามครับ
1ส่วนมากศาลแพ่งจะพิจารณาให้ผ่อนตำ่สุดกี่บาทและผ่อนสูงสุดกี่งวด
2สมมุติขึ้นศาลกันนาย 1 แล้วศาลพิจารณาผ่วดกับบัตรเครดิต นาย 1 x,xxxบาทxxงวด แล้ว นาย2,3,4,5,6สามรถฟ้องศาลได้ไหมครับ ถ้าสามารถฟ้องได้ศาลจะพิจารณาแบบไหนครับ

ถามจริงคุณได้อ่านความรู้ที่ผู้ดูแลเพจเขียนใว้บ้างหรือยัง การหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิต ส่วนมากทุกๆคนเขาก็จะหยุดเพื่อต้องการส่วนลดเพื่อปลดหนี้ให้หมดไปจากตนเอง ไม่ได้ต้องการหยุดเพื่อเลี่ยงชำระหนี้ การที่จะถามว่าเจ้าหนี้จะฟ้องเรากี่เจ้านี่บอกเลยฟ้องทุกเจ้าแหละครับถ้าเราไม่คิดจะเก็บเงินใว้ปิดหนี้ถ้าเขาให้ส่วนลดมาแล้ว ส่วนที่คิดว่าศาลท่านจะให้ผ่อนต่ำเท่าไหร่และผ่อนได้กี่งวดนี่ บอกเลยครับไม่ใช่อำนาจของศาลท่านจะลดให้ ทุกอย่างอยู่ที่เราเองครับเราเป็นหนี้เองการอยากให้ได้ส่วนลด หรือ จะให้ศาลท่านช่วยเราเราต้องช่วยตัวเราก่อนครับ อ่านความรู้ในเพจนี้มากๆแล้วคุณจะรู้ว่าควรทำยังไงกับหนี้ตัวเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107660 โดย jackTs
.
กระทู้ตัวอย่าง ที่เกี่ยวข้องกับการยึดรถ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#55599

อ้างอิงข้อมูลจาก
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111128 โดย ROD0001
ผมจะทำการปิดบัญชี(H/C) กรณีกรณีที่โดนฟ้องแล้ว ต้องให้ธนาคารออกเอกสารอะไรบ้างครับ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111130 โดย jackTs

ROD0001 เขียน: ผมจะทำการปิดบัญชี(H/C) กรณีกรณีที่โดนฟ้องแล้ว ต้องให้ธนาคารออกเอกสารอะไรบ้างครับ

สำหรับตัวอย่างหนังสือ Hair cut สามารถไปดูได้จากใน Link นี้

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=52

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111131 โดย jackTs
.
ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.450 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena