มาศาลครั้งแรกเรื่องไก่เกลี่ยบัตรเครดิตรค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107885 โดย lookjeab21
ตอนนี้มาทำเรื่องไก่เกลี่ยที่ศาลค่ะมาครั้งแรกมาคนเดียวเจอทนายๆจะให้ผ่อนต่ออย่างเดียวเลยซึ่งยอดแต่ละเดือนเราผ่อนไม่ไหวหรอกแถมทนายยังบอกอีกว่าศาลไม่ช่วยเรากรอกถึงเราจะมีภาระหนี้เยอะก้อตามให้เรายอมๆโจทย์ไปแบบนี้ต้องทำไงดีคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107887 โดย lookjeab21
ศาลจะตัดสินให้เราจ่ายเป็นก้อนแต่ขอความเห็นใจเลยเลื่อนพิจารณาคดีไป4กุมภาบอกให้เราไปคุยกับทางฝ่ายโจทย์ว่าสามารถลดยอดหรือผ่อนต่อเดือนได้เท่าไหร่ที่โจทย์เสนอมามันก็สูงไปอ่ะแบบนี้เราจะทำยังไง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107890 โดย eakkachai
ถ้าไม่มีเงินต่อรองปิดในงวดเดียว ทำได้แค่ต่อรองกับเจ้าหนี้ขอผ่อนยอดน้อยๆไปก่อนแล้วค่อยเก็บเงินมาขอปิดทีหลัง แต่การผ่อนน้อยๆมันก็เหมือนส่งดอกให้เขานั่นแหละเงินต้นมันจะลดลงนิดหน่อย ดังนั้นต้องเก็บเงินให้ได้แล้วไปขอปิดทีหลัง

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107891 โดย lookjeab21

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107894 โดย lookjeab21
แบบนี้เราอุทรณ์อะไรต่อศาลไม่ได้เลยใช่ไหมคะไม่สามมารถให้(เจ้าหนี้คิดแค่เงินต้นอย่างเดียวก็ไม่ได้ใช่ไหมคะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107904 โดย jackTs
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107905 โดย jackTs
.
ผมทำ Link ให้อ่านแล้ว ก็กรุณาไปอ่านด้วยนะครับ

กรุณาอ่านก่อนนะครับ

อ่านแล้วค่อยมาถาม

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107906 โดย thida28

lookjeab21 เขียน: แบบนี้เราอุทรณ์อะไรต่อศาลไม่ได้เลยใช่ไหมคะไม่สามมารถให้(เจ้าหนี้คิดแค่เงินต้นอย่างเดียวก็ไม่ได้ใช่ไหมคะ

จากรูปการณ์ที่อ่านมา...พบว่า...น่าจะไม่มีการยื่นคำให้การต่อศาลในครั้งที่1 ....ผลจึงเป็นเช่นนี้ คือไม่สามารถต่อรองอะไรได้ :เฮ้อ: ....แต่ยังมีการต่อรองกับทนายโจทก์ในครั้งที่2รออีก...จึงขอเสนอให้คุณ..ขอต่อทนายโจทก์ผ่อนจ่ายยอดน้อยๆเท่าที่ได้ เคยเจอกับตัวกรณีบัตรดิตธนาคารKTที่ทนายใจให้ผ่อน800บขึ้นไป จำนวน36งวด ดอกเบี้ย10%ต่อปี แต่ยอดหนี้1.9แสนบาทต้องโปะให้หนี้หมดภายใน36งวดน่ะค่ะ :wake:
ส่งพลังให้นะคะ สู้ๆค่ะ อ่านกระทู้เพื่อนๆเพื่อหาเทคนิคปิดหนี้นะคะ :สู้ๆ:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107920 โดย lookjeab21

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.464 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena