สอบถามปิดหนี้บัตรกสิกรไทย ว่าปกติมีส่วนลดให้เต็มที่กี่% ครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107907 โดย Super456
ว่าจะเปิดบัตรกสิกรไทย บริษัทรับซื้อหนี้ แจ้งมาว่า สามารถลดได้เต็มที่ 30% อยากถามพี่ๆว่า สามารถขอลดได้มากกว่า 30% หรือเปล่า อยากจะปิดบัตรแล้ว... พอถามเขาบอกว่าลดได้เต็มที่ 30% ครับ

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับที่ข่วยตอบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107915 โดย Parinyanoi

Super456 เขียน: ว่าจะเปิดบัตรกสิกรไทย บริษัทรับซื้อหนี้ แจ้งมาว่า สามารถลดได้เต็มที่ 30% อยากถามพี่ๆว่า สามารถขอลดได้มากกว่า 30% หรือเปล่า อยากจะปิดบัตรแล้ว... พอถามเขาบอกว่าลดได้เต็มที่ 30% ครับ

จองผมเพิ่งปิดเดือนที่แล้วครับ. บัตรเครดิตกสิกร. ยอดหนี้ 50118. ขอส่วนลดปิดที่18000 บาทครับ
ต่อรองเลยครับเอาที่เรามีสู้ๆๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107916 โดย aof

Parinyanoi เขียน:

Super456 เขียน: ว่าจะเปิดบัตรกสิกรไทย บริษัทรับซื้อหนี้ แจ้งมาว่า สามารถลดได้เต็มที่ 30% อยากถามพี่ๆว่า สามารถขอลดได้มากกว่า 30% หรือเปล่า อยากจะปิดบัตรแล้ว... พอถามเขาบอกว่าลดได้เต็มที่ 30% ครับ

จองผมเพิ่งปิดเดือนที่แล้วครับ. บัตรเครดิตกสิกร. ยอดหนี้ 50118. ขอส่วนลดปิดที่18000 บาทครับ
ต่อรองเลยครับเอาที่เรามีสู้ๆๆครับ

หยุดมากี่งวดครับถึงได้ส่วนลดขนาดนี้

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107917 โดย Parinyanoi
ผมหยุดจ่ายมาแต่เดือนกุมภาพันธ์ครับ. ตอนแรกเขาเสอนมาที่22000ผมว่าผมมีแค่18000ได้ไหมเขาเลยให้เขียนคำร้องส่งไปที่ธนาคารครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107952 โดย amphetamine
ได้รับหมายศาลของกสิกรแล้วค่ะนัดวันที่3ธค.นี้ ยอดหนี้ 52974บาท อยู่ในขั้นตอนเจรจาขอH/C
แต่เจ้าหน้าที่สนง.กฏหมายติดต่อมาให้ปิดที่ยอด 38000
โดยให้เราส่งสำเนาบัตรปชช.กับภาระหนี้พร้อมกรอกเอกสารปรับปรุงโครงสร้างหนี้เพื่อขอส่วนลดกับธนาคาร แต่จากที่เข้าไปอ่านในกระทู้การH/C ไม่เห็นมีว่าต้องปรับโครงสร้างหนี้เพื่อขอส่วนลดก่อน(แต่มันคือข้อสัญญานรก) มีแต่ตัวอย่างเอกสารที่เราจะได้รับหากตกลงกันได้แล้ว อีกทั้งจนท.บอกเราว่าไม่ต้องไปศาลก็ได้ถ้าเราตกลงจะปิดยอดหนี้ 38000 โดยนัดวันจ่ายคือ7ธค. แน่ล่ะถ้าเอกสารHCไม่มาเราก็ยังไม่จ่ายค่ะ

คำถามคือ
1.ปรับโครงสร้างหนี้ขอส่วนลดก่อนHC แบบนี้ถูกต้องแล้วหรือคะ?

2.เจ้าหน้าที่ให้เขียนกำกับที่ด้านหลังแทนที่จะเขียนคร่อมเหมือนคำแนะนำในกระทู้

ขอรบกวนด้วยนะคะ ตอนนี้คือแค่คุยทางโทรศัพท์ยังไม่ได้ส่งอะไรให้ทั้งนั้นค่ะ

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: ampziialon....com.pdf
ขนาดไฟล์:63 kb
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107971 โดย jackTs

amphetamine เขียน: ได้รับหมายศาลของกสิกรแล้วค่ะนัดวันที่3ธค.นี้ ยอดหนี้ 52974บาท อยู่ในขั้นตอนเจรจาขอH/C
แต่เจ้าหน้าที่สนง.กฏหมายติดต่อมาให้ปิดที่ยอด 38000
โดยให้เราส่งสำเนาบัตรปชช.กับภาระหนี้พร้อมกรอกเอกสารปรับปรุงโครงสร้างหนี้เพื่อขอส่วนลดกับธนาคาร แต่จากที่เข้าไปอ่านในกระทู้การH/C ไม่เห็นมีว่าต้องปรับโครงสร้างหนี้เพื่อขอส่วนลดก่อน(แต่มันคือข้อสัญญานรก) มีแต่ตัวอย่างเอกสารที่เราจะได้รับหากตกลงกันได้แล้ว อีกทั้งจนท.บอกเราว่าไม่ต้องไปศาลก็ได้ถ้าเราตกลงจะปิดยอดหนี้ 38000 โดยนัดวันจ่ายคือ7ธค. แน่ล่ะถ้าเอกสารHCไม่มาเราก็ยังไม่จ่ายค่ะ

คำถามคือ
1.ปรับโครงสร้างหนี้ขอส่วนลดก่อนHC แบบนี้ถูกต้องแล้วหรือคะ?

2.เจ้าหน้าที่ให้เขียนกำกับที่ด้านหลังแทนที่จะเขียนคร่อมเหมือนคำแนะนำในกระทู้

ขอรบกวนด้วยนะคะ ตอนนี้คือแค่คุยทางโทรศัพท์ยังไม่ได้ส่งอะไรให้ทั้งนั้นค่ะ

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: ampziialon....com.pdf
ขนาดไฟล์:63 kb

เอกสารขอเสนอปิดจบกสิกรหน้าตาเป็นยังไงน๊อ ??
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46099&Itemid=64#103089

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena