ทำสัญญาปรับโครงสร้างนี้ไปแล้ว จ่ายไม่ไหวจะหยุดจ่ายควรทำอย่างไรบ้างครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108124 โดย 00972214
สวัสดีครับ
ผมติดหนีบัตรเครดิตของกสิกร ยอด 110,000
บัตรกดเงินสด 12000
ปรับโครงสร้างไปแล้ว บัตร 11000 จ่าย เดือนละ 2000 บัตรกดเงินสด จ่ายเดือนละ 1000 จ่ายไป 6 เดือน เป็นดอกเบี้ยทั้งนั้นเลยครับ ผมว่าจะหยุดจ่ายแล้วควรทำอย่างไรต่อไปครับ อ่านในบอร์ดผมก็งงๆอยู่ครับ
อยากถามว่า
1 . ผมควรทำอย่างไรต่อครับเพราะจ่ายไม่ไหวจริงๆครับ
2. การปรับโครงสร้างหนีของผมไม่ได้เซ็นอะไรทั้งสิ้นเหมือนเป็นบริษัทรับต่อมาจากธนาคาร แบบนี้เรามีข้อแก้ไขอย่างไรได้มั้ยครับ
3. ถ้าหยุดจ่ายเรารอไปขึ้นศาลประนอมหนี้ได้มั้ยครับ
4. ตอนนี้อาศัยอยู่บ้าน ชื่อบ้านเป็นพ่อเป้นเจ้าของ มีรถยนต์ยังผ่อนไม่หมดแต่เป็นชื่อผม มีแฟนยังไม่ได้จนทะเบียนครับ บ้านและรถจะไม่โดนยึดใช่มั้ยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108126 โดย jackTs

00972214 เขียน: ตอนนี้อาศัยอยู่บ้าน ชื่อบ้านเป็นพ่อเป้นเจ้าของ มีรถยนต์ยังผ่อนไม่หมดแต่เป็นชื่อผม มีแฟนยังไม่ได้จนทะเบียนครับ บ้านและรถจะไม่โดนยึดใช่มั้ยครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ปล. ทำ Link ให้ดูแล้ว ก็กรุณาเข้าไปอ่านใน Link ดังกล่าวด้วยนะครับ

อย่าอ่านเฉพาะเพียงแค่ด้านบนๆของกระทู้เท่านั้น

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.367 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena