หนี้บัตรที่ไม่ได้ก่อเองเกือบสี่แสน จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวจริงๆ ว่าจะรอ HC แล้วค่ะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108508 โดย ยิ้มอ่อน

nuttsky เขียน:

ยิ้มอ่อน เขียน: เราว่าของ ktc หากประนอมหนี้ที่ศาลก็ไม่ได้แย่เท่าไรนะ คิดเงินต้น +ดอกเบี้ย 10%ต่อปี ผ่อนชำระได้ 12-36 งวด และงวดสุดท้ายต้องปิดยอดเงินต้นที่เหลือทั้งหมดรวมดอกเบี้ย ยอดค้างชำระรวม2บัตรไม่เกินแสน สามารถผ่อนชำระได้งวดละ2000 (อ่านตามกระทู้ต่างๆ)

ส่วนตัวอื่นเก็บเงิน h/c ไปทีละตัวค่ะ
สู้ๆนะคะ

ขึ้นอยู่กับการเจรจาของเราอีกทีใช่ป่ะคะ ถ้ามีเงินต้นก็อาจจะได้จ่ายแต่ต้นก้อนเดียวเลยงี้ใช่ป่ะคะ

ใช่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110273 โดย nuttsky
อัพเดตค่ะ
ล่าสุดปิดจบกรุงศรี JCB ที่ยอด 83,000 จากยอดประมาณ 130,000
และหลังจากหยุดจ่ายกรุงศรีโลตัสไป 4 เดือนได้ ล่าสุดส่งเรื่องออกภายนอกแล้ว เขาแจ้งว่ายังไม่สามารถทำเรื่องลดหนี้ให้ได้ เนื่องจากบัตรเพิ่งเปิด ยังไม่ถึงปี และยังไม่มีประวัติการชำระ เขาบอกให้จ่ายขั้นต่ำไปให้ครบ 6 ครั้งก่อน ตอนนี้มีประวัติแค่ 3 ครั้ง ให้จ่ายขั้นต่ำอีก 3 เดือน ถึงจะทำเรื่องเสนอส่วนลดให้ ถ้าไม่ทำการจ่ายขั้นต่ำให้มีประวัติ ก็จะไม่ได้รับการลดหนี้ แบบนี้ควรทำยังไงดีคะ ไใ่รุ้ว่าถ้าไม่จ่ายขั้นต่ำตามที่แจ้งมาซึ่งอยู่ที่ประมาณหมื่นต่อเดือน จะไม่ได้รับการให้ส่วนลดจริงไหม ใครเคยเจอเคสแบบนี้บ้างไหมคะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110275 โดย Killer6639
ผมเคยเจอเคสของ UOB บอกแบบเดียวกันเลยครับ ผมชำระเขาไป 5 รอบบิล เขาบอกขั้นต่ำ 1 ปี ถึงจะขอส่วนลดได้เยอะ ๆ ได้ เขาบอกว่าที่ได้ลดเยอะ ๆ เพราะว่าเขาเราจ่ายมาหลาย ๆ งวด เขาได้ดอกเบี้ยคุ้มแล้วเลยลดได้เยอะ ผมเลยจ่ายเดือนละ 5000 บาท จากยอดเก็บ 2900 ทุกเดือน อีกอย่างถ้าได้ส่วนลดพร้อมกันหลาย ๆบัตรจะเริ่มเครียดนะครับกับการเก็บเงินเพื่อปิด ลองศึกษาแนวทางจากท่านอื่น ๆ ครับ

nuttsky เขียน: อัพเดตค่ะ
ล่าสุดปิดจบกรุงศรี JCB ที่ยอด 83,000 จากยอดประมาณ 130,000
และหลังจากหยุดจ่ายกรุงศรีโลตัสไป 4 เดือนได้ ล่าสุดส่งเรื่องออกภายนอกแล้ว เขาแจ้งว่ายังไม่สามารถทำเรื่องลดหนี้ให้ได้ เนื่องจากบัตรเพิ่งเปิด ยังไม่ถึงปี และยังไม่มีประวัติการชำระ เขาบอกให้จ่ายขั้นต่ำไปให้ครบ 6 ครั้งก่อน ตอนนี้มีประวัติแค่ 3 ครั้ง ให้จ่ายขั้นต่ำอีก 3 เดือน ถึงจะทำเรื่องเสนอส่วนลดให้ ถ้าไม่ทำการจ่ายขั้นต่ำให้มีประวัติ ก็จะไม่ได้รับการลดหนี้ แบบนี้ควรทำยังไงดีคะ ไใ่รุ้ว่าถ้าไม่จ่ายขั้นต่ำตามที่แจ้งมาซึ่งอยู่ที่ประมาณหมื่นต่อเดือน จะไม่ได้รับการให้ส่วนลดจริงไหม ใครเคยเจอเคสแบบนี้บ้างไหมคะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.378 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena