หยุดจ่าย บัตร กสิกร k express มา 3 เดือนแล้วรอ HC

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108576 โดย Sosaddydee

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108580 โดย Sosaddydee
คือตอนนี้กำลังรอ kbank โทรมาคุยค่าาเงียบหายไปเลยตั้งใจจะ HC ค่ะ
ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาตอบไว้เรื่อยๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108583 โดย Sosaddydee

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108584 โดย Sosaddydee
:cheer: สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวบทุกคนค่ะ ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าแอบซุ่มอ่านเวบมาหนึ่งวันเต็มๆอยากหมดหนี้เครียด นอนไม่หลับเลยอยากลองทำ H/C แบบพี่ๆบ้างค่ะ ต่อให้ติด blacklist 3 ปีก้อไม่กังวลค่ะ เพราะไม่ได้ต้องการจะไปกู้หรือสร้างหนี้ที่ไหนแน่นอนในระยะเวลานี้ ^^ :pray: รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ชี้แนะหน่อยนะคะอยากหมดหนี้อยากมีเงินเหลือพาแม่ไปเที่ยวใช้ชีวิตแบบมีความสุขค่ะ

:cry2: ก่อนนอื่นต้องขอชี้แจงภาระหนี้สินของเราก่อนนะคะ
รายได้ต่อเดือนเรา 30000บาท
:love: อันนี้หน้าที่เราไม่ใช่ภาระต่อไห้เหนื่อยแค่ไหนก้อต้องส่งเราจะไห้แม่ทุกเดือน เดือนละ 2000 อยากไห้เยอะกว่านี้แต่ตอนนี้ลูกไหวแค่นี้จริงๆจ้าา
1.กำลังผ่อนรถ (ชื่อพี่ชาย) ผ่อนเดือนละ 7212 บาท ระยะเวลาอีก ปีครึ่งก้อรถหลุด
2.ส่งสินเชื่อไทรทอง ธนาคาร ออมสิน 4300 บาท อันนี้เหลืออีก 7 ปีเป็นหนี้ระยะยาวเอาโฉนดไปจำนำไว้
3.บัตรเครดิต ktc ยอดหนี้ 50321 ชำระขั้นต่ำทุกเดือนส่งปกติ(5000 บาท )
4.บัตร ktc proud ยอดหนี้ 49920 ชำระขั้นต่ำทุกเดือนส่งปกติ(1500 บาท)
5บัตร umay+ ยอดหนี้ 42936.01 ชำระขั้นต่ำทุกเดือนส่งปกติ(1500 บาท)
:-( :-(6.บัตร กสิกรไทย k expreees cash ยอดหนี้ปัจจุบัน 53078.49 บาท อันนี้คือตัวที่ตั้งใจจะทำ H/C คือเราไปต่อไม่ไหวจริงๆค่ะ
:crying: เราตัดสินใจจะทำ H/C ให้หมดไปสัก 1 บัตรก่อน ส่วนบัตรอื่นๆเรายังพอส่งไหวอยู่ เพราะถ้าไม่ทำมันก้อจะเป็นวงเวียนจ่ายแล้วกดมาโปะไปเรื่อยๆไม่มีวันหมดสิ้น
สรุปคือตอนนี้เราต้องรีบเก็บเงินใช่ไหมคะเพื่อรอ H/C
คำนวณแล้ว เราจะเหลือเงินจากการส่งหนี้บัตร 8000 /เดือน(ยังไม่รวมค่ากิน)โดยเราไม่ต้องกดออกมาเลย
ถ้าเราทำแบบนี้ 10 เดือนเราจะหลุดบัตรเครดิต กรุงไทย
o_) ดังนั้นถ้าเป็นตามที่ตั้งใจไว้ สิ้นปีเราจะหลุดบัตร 2 ใบคือ
-1. Ktc จากการส่ง
-2. กสิกรไทย(จากแผนการรอH/C ถ้าเจราจาต่อรองสำเร็จ)
^^ เราจะอดทนสู้ยิ้มสู้จากหนี้ที่สร้างมาเองกับมือเพราะการใช้จ่ายเกินตัว บทเรียนนี้จำไปตลอด
ขอคำแนะนำจากพี่ๆในเว็บนะคะ เราทำแบบนี้ถูกทางแล้วใช่ไหมคะ
รออีกสักปีครึ่งรถหลุดเราว่าชีวิตเราคงโอเคกว่านี้ค่ะ
ปล.เค้าอายุ 26 มันดูเป็นหนี้เกินตัวไหมสำหรับอายุแค่นี้ :ไม่ยอม:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108585 โดย ยิ้มอ่อน

Sosaddydee เขียน: :cheer: สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวบทุกคนค่ะ ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าแอบซุ่มอ่านเวบมาหนึ่งวันเต็มๆอยากหมดหนี้เครียด นอนไม่หลับเลยอยากลองทำ H/C แบบพี่ๆบ้างค่ะ ต่อให้ติด blacklist 3 ปีก้อไม่กังวลค่ะ เพราะไม่ได้ต้องการจะไปกู้หรือสร้างหนี้ที่ไหนแน่นอนในระยะเวลานี้ ^^ :pray: รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ชี้แนะหน่อยนะคะอยากหมดหนี้อยากมีเงินเหลือพาแม่ไปเที่ยวใช้ชีวิตแบบมีความสุขค่ะ

:cry2: ก่อนนอื่นต้องขอชี้แจงภาระหนี้สินของเราก่อนนะคะ
รายได้ต่อเดือนเรา 30000บาท
:love: อันนี้หน้าที่เราไม่ใช่ภาระต่อไห้เหนื่อยแค่ไหนก้อต้องส่งเราจะไห้แม่ทุกเดือน เดือนละ 2000 อยากไห้เยอะกว่านี้แต่ตอนนี้ลูกไหวแค่นี้จริงๆจ้าา
1.กำลังผ่อนรถ (ชื่อพี่ชาย) ผ่อนเดือนละ 7212 บาท ระยะเวลาอีก ปีครึ่งก้อรถหลุด
2.ส่งสินเชื่อไทรทอง ธนาคาร ออมสิน 4300 บาท อันนี้เหลืออีก 7 ปีเป็นหนี้ระยะยาวเอาโฉนดไปจำนำไว้
3.บัตรเครดิต ktc ยอดหนี้ 50321 ชำระขั้นต่ำทุกเดือนส่งปกติ(5000 บาท )
4.บัตร ktc proud ยอดหนี้ 49920 ชำระขั้นต่ำทุกเดือนส่งปกติ(1500 บาท)
5บัตร umay+ ยอดหนี้ 42936.01 ชำระขั้นต่ำทุกเดือนส่งปกติ(1500 บาท)
:-( :-(6.บัตร กสิกรไทย k expreees cash ยอดหนี้ปัจจุบัน 53078.49 บาท อันนี้คือตัวที่ตั้งใจจะทำ H/C คือเราไปต่อไม่ไหวจริงๆค่ะ
:crying: เราตัดสินใจจะทำ H/C ให้หมดไปสัก 1 บัตรก่อน ส่วนบัตรอื่นๆเรายังพอส่งไหวอยู่ เพราะถ้าไม่ทำมันก้อจะเป็นวงเวียนจ่ายแล้วกดมาโปะไปเรื่อยๆไม่มีวันหมดสิ้น
สรุปคือตอนนี้เราต้องรีบเก็บเงินใช่ไหมคะเพื่อรอ H/C
คำนวณแล้ว เราจะเหลือเงินจากการส่งหนี้บัตร 8000 /เดือน(ยังไม่รวมค่ากิน)โดยเราไม่ต้องกดออกมาเลย
ถ้าเราทำแบบนี้ 10 เดือนเราจะหลุดบัตรเครดิต กรุงไทย
o_) ดังนั้นถ้าเป็นตามที่ตั้งใจไว้ สิ้นปีเราจะหลุดบัตร 2 ใบคือ
-1. Ktc จากการส่ง
-2. กสิกรไทย(จากแผนการรอH/C ถ้าเจราจาต่อรองสำเร็จ)
^^ เราจะอดทนสู้ยิ้มสู้จากหนี้ที่สร้างมาเองกับมือเพราะการใช้จ่ายเกินตัว บทเรียนนี้จำไปตลอด
ขอคำแนะนำจากพี่ๆในเว็บนะคะ เราทำแบบนี้ถูกทางแล้วใช่ไหมคะ
รออีกสักปีครึ่งรถหลุดเราว่าชีวิตเราคงโอเคกว่านี้ค่ะ
ปล.เค้าอายุ 26 มันดูเป็นหนี้เกินตัวไหมสำหรับอายุแค่นี้ :ไม่ยอม:

สู้ๆค่ะ เท่าที่อ่านมา กสิกรส่วนลดดีมากนะคะ ค่อยๆตัดทีละใบก็ได้ค่ะ
เป็นหนี้ตอนอายุน้อยๆดีกว่าตอนอายุเยอะๆนะ เราจะได้เรียนรู้ความผิดพลาดและเราเชื่อว่าหลังจากนี้คุณจะวางแผนการเงินได้เป็นอย่างดีเลยแหละค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109486 โดย Sosaddydee
สวัสดีค่าาา มาอัพเดตหลังจากหยุดจ่ายบัตรกสิกร k express มาตั้งแต่รอบบิลเดือน พ.ย 2561
1.เราไม่เคยถูกทางธนาคารโทรมาทวงถามเลยก้อเป็นความสบายใจอย่างหนึ่งนะเราคิดว่าไม่ต้องมาจิกกัน
2.ล่าสุด 19 กพ 2562 เราได้รับหนังสือทวงถามหนี้จากบริษัททวงหนี้ที่ธนาคารจ้างมาน่าจะนะ
รูปใบทวงถามเราแนบมาไห้เพื่อนๆดู
3.เราก้อคิดว่าเราก้อคงต้องรอเฉยๆใช่ไหม เพราะนี่คือการทวงถามไม่มีข้อเสนออะไรมาเลยหรือเราต้องติดต่อกลับใครมีความเห็นว่ายังไงแนะนำหน่อยค่าาา^^
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109578 โดย Sosaddydee
มาอัพเดตเส้นทางหนี้ค่ะ
27/2/2562 เจ้าหน้าที่จากบริษัททวงหนี้โทรมาไห้ไปจ่ายก่อน 3800 บาท เราก้ออืออไปไม่อยากพูดเยอะแต่คิดว่าจะไม่จ่ายจริงจังรอ H/C เลย

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109594 โดย Sosaddydee
อัพเดตค่าาา 28/2/2562
วันนี้ทางบริษัทที่ทำหน้าที่ทวงหนี้โทรมาไห้เราจ่าย3800 บาทให้ได้ แต่เราบอกไม่มี นางเลยบอกว่าเดี๋ยวเดือนหน้าจะมีเจ้าหน้าที่อีกคนโทรมา จ้าาา ทีนี้ก้อรอ เดือนหน้านี้หมายถึงตอนไหนก้อยัง ไม่รู้^^

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109672 โดย Sosaddydee
5/3/2562
อัพเดตวันนี้ค่ะ
หลังจากหยุดจ่ายไปรวมแล้ว 5 เดือน
ทางบริษัทติดตามทวงถามหนี้โทรมาบอกว่าถ้าจะปิดเลยกสิกรมีส่วนลดให้จาก 56000 บาท เหลือ 40000บาท เราก้อบอกไปว่ายังไม่พร้อมจ่ายอยากขอลดยอดให้มากกว่านี้ ขอให้ติดต่อกลับมาใหม่วันที่ 7

? ใครพอให้คำแนะนำหน่อยได้ไหมคะพอดีเขาเสนอให้เราปรับโครงสร้างหนี้เดือนละ1500 แล้วถ้าพร้อมมีตังโปะยังไงให้โทรไปคุยอีก จะได้ส่วนลดตอนปิดอีกทีซึ่งแต่ละเดือนโปรโมชั่นจะไม่เหมือนกัน อยากสอบถามเพื่อนๆในห้องที่พอมีประสบการณ์ว่า เราควรตกลงปรับโครงสร้างหนี้ไปก่อนระหว่างนี้แล้วรอยอดปิดที่เรารับได้ดีไหมคะ???? แบบนี้มันมีจริงไหมหรือแค่ว่าเราโดนหลอก

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109673 โดย fribina
มีในกระทู้ปักหมุดแดงอะเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ไปอ่านดูแล้วค่อยตัดสินใจ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.432 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena