เงินเดือน 30000 เป็นหนี้เกือบสี่แสน แต่จ่ายเริ่มไม่ไหวแล้วครับ ห้ามที่บ้านรู้ด้วยกลัวพ่อเข้

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108587 โดย tjkrab4
เรื่องมีอยู่ว่าตอนแรกๆผมมาทำงานที่กรุงเทพ ไม่มีเงินครับ แล้วก้อมีหนี้บัตรสองใบ คือ ยูเมะ กับ เฟิร์สช๊อย แค่นั้น ทีนี้เพราะทำงานไปเรื่อยๆ มันก้อมีพวก SCB KTC มาให้สมัครไปครับ ผมก้อสมัครผ่าน แต่ด้วยความหน้าใหญ่ + ฟุ่มเฟือยอยู่แล้วครับ ตอนนี้ก้อเลยเต็มทุกใบ พอกะจะกู้ทหารไทยมาโปะ ก้อดันชนเดือนไม่พออีก

ตอนนี้เป็นหนี้อยุ่ 5 ที่ครับ (รายได้ต่อเดือน 32000 บาท)
1.ยูเมะ 120000 บาท
2.เฟิร์สช๊อย 55000 บาท
3.ทหารไทย 100000 บาท
4.KTC 35000 บาท
5.SCB 55000 บาท

พอทีนี้แค่ขั้นต่ำผมก้อจะตายแล้วครับ ยังมีค่าห้อง ค่ากิน ค่าเดินทางอีก นี่สุดตัวจริงๆครับ ช่วงปีใหม่ไม่ได้ไปไหนเลย พอจะมีพวกกู้โปะรวมเป็นทางเดียวไหมครับ

..... หรือ ผมจะกู้พวกซื้อคอนโดมาโปะดีครับ มีใครเคยทำไหมครับ เห็นมันมีประกาศหน้าเวปเอาส่วนต่างมาโปะได้ แล้วอีกอย่างปกติผมก้อจ่ายค่าห้องประมาณ 6500 อยู่แล้วอ่ะครับ

ของผมไม่ปล่อยให้ทวงอ่ะครับ คราวแล้วพ่อเห็นพวกสลิปบิลทวงบัตรแล้วเข้าโรงบาล ความดันทะลุสามร้อยเข้าโรงพยาบาลเลยครับ เพราะแกค่อนข้างเจ้าระเบียบเลยเครียดเรื่องพวกนี้มาก แล้วอีกอย่างถ้าโทรมาที่ทำงานก้อไม่ได้ครับ ผมหน้าใหญ่ไปก่อนแล้วด้วย เข็ดมากๆครับ

ยังไงพอมีคำแนะนำบ้าง ช่วยด้วยนะครับ อยากมีความสุขหลังปีใหม่บ้าง ขอบคุณครับ แฮปปี้นิวเยียร์ทุกท่านครับ :cry2: :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108588 โดย Sabb
ลำบากตรงที่ให้ที่บ้ายรู้ไม่ได้นี้ละ มันจะแก้ไขลำบาก คุณจะเจอศึกสองด้านครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108599 โดย Badman
ศึกรอบด้านเลยครับเพราะความลับไม่มีในโลก ที่บ้านรู้ไม่ได้ ที่ทำงานรู้ไม่ได้ เมียรู้ไม่ได้ ให้ใครรู้ไม่ได้
ไม่มีอะไรดีกว่าการพูดความจริงครับ คุณต้องไล่ปิดไปทีละใบเก็บเงินขอส่วนลดปิดบัญชีให้ระวังบัญชัเงินเดือนเข้าที่ตรงกับหนี้ทมี่มีครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108600 โดย ยิ้มอ่อน
ตอบตัวเองก่อนค่ะว่าซื้อคอนโดใกล้ที่ทำงานแล้วจะทำงานที่นั่นหรือย่านนั้นไปอีกกี่ปี
ส่วนบิลทวงหนี้แจ้งให้ส่งมาที่ที่อยู่ปัจจุบันของคุณ
หากคุณต้องหยุดจ่ายค่าบัตรมี2เจ้าที่ค่อนข้างโหดคือยูเมะกับเฟิร์สช้อยส์ 2เจ้านี้อาจไปทวงถึงที่ทำงานหรือไม่ก็ที่บ้าน
ถ้าเป็นเรา2บัตรนี้เราจะยังคงจ่ายอยู่ ส่วนอีก3บัตรเราคงหยุดจ่าย
ลองวางแผนดีๆค่ะ ทุกปัญหามีทางออกเสมอ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.380 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena