สอบถามค่ะใครมีประสบการณ์กับธนาคารกรุงเทพบ้างค่ะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108752 โดย Fullmoon
จริงหรือไม่ค่ะ?
ธนาคารกรุงเทพแจ้งว่า เขาเป็นธนาคารเดียวที่ไม่มีส่วนลดhair cut

เป็นหนี้อยู่49,000เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้จ่ายให้จบภายใน5งวดแบบไม่มีดอก โดยที่ถ้าจ่ายเข้ามางวดแรกนั้นให้เช็คใบแจ้งหนี้ครั้งต่อไปว่าเงินคงเหลือชำระ 39,000

ใครมีประสบการณ์กับธนาคารกรุงเทพบ้างค่ะ :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108755 โดย ReFreshZzz
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108757 โดย aof

Fullmoon เขียน: จริงหรือไม่ค่ะ?
ธนาคารกรุงเทพแจ้งว่า เขาเป็นธนาคารเดียวที่ไม่มีส่วนลดhair cut

เป็นหนี้อยู่49,000เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้จ่ายให้จบภายใน5งวดแบบไม่มีดอก โดยที่ถ้าจ่ายเข้ามางวดแรกนั้นให้เช็คใบแจ้งหนี้ครั้งต่อไปว่าเงินคงเหลือชำระ 39,000

ใครมีประสบการณ์กับธนาคารกรุงเทพบ้างค่ะ :say:

เหมือนกันกับผมเลยครับ UOB ถ้ายอมประนอมหนี้ก่อนฟ้องให้จ่าย 6 งวดไม่มีดอกเบี้ย ยอด 36000
ถ้าให้ฟ้อง ให้จ่ายสุงสุดได้ 12 งวด ระหว่างชำระคิด 13 เปอร์เซนต์ต่อปี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.327 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena