ขอคำแนะนำเรื่องการปรับโครงสร้างหนี้บัตรเครดิตใบเดียวยอด 1 ล้าน 8 แสนบาท(มือใหม่เลยมึนๆค่ะ)

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109004 โดย aurora09
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่นะคะ

หนี้สินทั้งหมดของพวกบัตรเครดิต/บัตรกดเงินสด รวมประมาณ 14,000,000 บาท
ปกติจ่ายขั้นต่ำตลอด แล้วก็ต้องรูดออกมาใหม่อยู่ดี จากปัญหาธุรกิจส่วนตัวช่วงนี้ชะลอตัว ทำให้หมุนหนี้สินไม่ไหว เลยคิดว่าจะปล่อยไปเลยดีกว่า เพราะยอดขายต่อเดือนก็ราวๆ 2 ล้านบาทและยังมีค่าใช้จ่ายพนักงานอีก

แต่ถ้าเราเก็บเงินเพื่อมาเคลียร์คิดว่าประมาณ 6 -8 เดือนน่าจะโปะหนี้ได้หมดค่ะ

หลังจากตามอ่านมาสักพักได้ข้อมูลคือต้องเก็บเงินแล้วรอ H\C อย่างเดียว ถูกต้องไหมคะ❓

สำหรับใบแรกที่เราหยุดจ่ายแล้วคือของ SCB ยอด 1 ล้าน 8 แสนบาท ตอนนี้ทางแบงค์ส่งเรื่องไปให้สนง.กฏหมายแล้ว ทางสนง.อยากให้เราเซ็นเอกสารขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้อันนี้เราไม่ควรทำหรือเปล่าคะ ❓

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109007 โดย Killer6639
ผมไม่ได้ดูผิดใช่ไหมครับ 14,000,000 (สิบสี่ล้าน) เยอะมากๆๆๆๆ เอาใจช่วยนะครับ ขนาดผมหลักเเสนยังเครียดขนาดนี้ ต้องวางแผนให้รัดกุมที่สุดเลยครับแบบนี้ สู้ ๆครับ (o_O)

aurora09 เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่นะคะ

หนี้สินทั้งหมดของพวกบัตรเครดิต/บัตรกดเงินสด รวมประมาณ 14,000,000 บาท
ปกติจ่ายขั้นต่ำตลอด แล้วก็ต้องรูดออกมาใหม่อยู่ดี จากปัญหาธุรกิจส่วนตัวช่วงนี้ชะลอตัว ทำให้หมุนหนี้สินไม่ไหว เลยคิดว่าจะปล่อยไปเลยดีกว่า เพราะยอดขายต่อเดือนก็ราวๆ 2 ล้านบาทและยังมีค่าใช้จ่ายพนักงานอีก

แต่ถ้าเราเก็บเงินเพื่อมาเคลียร์คิดว่าประมาณ 6 -8 เดือนน่าจะโปะหนี้ได้หมดค่ะ

หลังจากตามอ่านมาสักพักได้ข้อมูลคือต้องเก็บเงินแล้วรอ H\C อย่างเดียว ถูกต้องไหมคะ❓

สำหรับใบแรกที่เราหยุดจ่ายแล้วคือของ SCB ยอด 1 ล้าน 8 แสนบาท ตอนนี้ทางแบงค์ส่งเรื่องไปให้สนง.กฏหมายแล้ว ทางสนง.อยากให้เราเซ็นเอกสารขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้อันนี้เราไม่ควรทำหรือเปล่าคะ ❓

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109894 โดย DaddyP65
เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมหนี้น้อยกว่าคุณหน่อยนึง แต่ไม่ได้ทำธุรกิจเป็นพนักงานประจำครับ

จากเท่าที่อ่านๆข้อมูลดูเข้าใจว่า

1. ให้หยุดจ่าย
2. เก็บเงิน
3. รอข้อเสนอส่วนลด
4. H/C
5.ไล่ปิดตัวที่หนี้น้อยสุด/ข้อเสนอดีสุดก่อน

SCB สอบถามจากวงในทราบว่าน่าจะส่งฟ้องภายใน 6 เดือนครับ

ส่วนเรื่องสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ น่าจะลองไปหาข้อมูลเรื่อง "สัญญานรก" ในบอร์ดนี้อ่านดูก่อนนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าจะไม่ทำครับ SCB ผมเป็นหนี้ 1.5 ล้าน (รวมสินเชื่อกับบัตรเครดิต) ครับ

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109897 โดย Timmie

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.364 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena