ขออนุญาติสอบถามเรื่องอายัดเงินและหุ้นสหกรณ์บริษัท

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109030 โดย NannieLee
สวัสดีค่ะ
พอดีเราถูกอายัดเงินเดือนมา 8 เดือนแล้วค่ะ จากktc
ทีนี้กำลังจะออกจากที่ทำงาน และเราได้เป็นสมาชิกสหกรณ์ของบริษัทเก็บเงินเป็นทุนเรือนหุ้นได้จำนวนหนึ่ง คิดว่าจะนำเงินก้อนนี้ใช้หนี้โป๊ะหนี้เงินกู้ของสหกรณ์ด้วย อยากทราบว่าตอนเราถอนเงินสหกรณ์ออกมา จะถูกอายัดมั้ยคะ ทางหน่วยงานที่อายัดจะทราบหรือเปล่าว่าเราออมเงินในสหกรณ์ด้วย

ขอบพระคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109050 โดย jackTs
.
ผมคิดว่า เจ้าหนี้มันยังคงไม่รู้หรอกครับ ว่าคุณมีการหุ้นสหกรณ์ของบริษัท อยู่ในขณะนี้ด้วย
เพราะถ้าหากมันรู้ความจริงในข้อนี้แล้ว มันคงส่งเรื่องไปให้กรมบังคับคดี ให้ทำการอายัดหุ้นของคุณไปนานแล้ว

และถ้าหากคุณได้ถูกอายัดหุ้นของสหกรณ์ไปแล้ว ทางสหกรณ์ก็ต้องแจ้งให้ตัวคุณทราบด้วย ว่าจำเป็นต้องอายัดหุ้นของคุณ ตามคำสั่งของกรมบังคับคดี

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109065 โดย NannieLee
ขอบคุณมากค่าาา สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.305 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena