Cimb กับใบแจ้งให้ชำระหนี้ทั้งหมด แสนกว่า ภายใน 7 วัน

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109321 โดย Kathijang
หยุดจ่ายกี่เดือนคะ ถึงได้รับหมายศาล
ตอนนี้หยุดจ่ายไป 4 เดือน บริษัททวงหนี้ก็โทรมาบ่อยมาก โดยย้ำว่าจะส่งเรื่องต่อ ซึ่งเราไม่รู้ว่าส่งเรื่องต่อของเค้าคืออะไรส่งฟ้องรึเปล่า โดยเค้าให้เราจ่ายที่ 3000 บาทเข้ามาก่อน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109344 โดย aoraae09072530

Kathijang เขียน: หยุดจ่ายกี่เดือนคะ ถึงได้รับหมายศาล
ตอนนี้หยุดจ่ายไป 4 เดือน บริษัททวงหนี้ก็โทรมาบ่อยมาก โดยย้ำว่าจะส่งเรื่องต่อ ซึ่งเราไม่รู้ว่าส่งเรื่องต่อของเค้าคืออะไรส่งฟ้องรึเปล่า โดยเค้าวให้เราจ่ายที่ 3000 บาทเข้ามาก่อน

ของเราหยุดจ่าย 5 เดือนฟ้องศาลเลยค่ะ เจ้าหน้าที่บอสัทก้บอกว่าให้จ่ายขั้นต่ำไปก่อนแล้วไปขึ้นศาลแจ้งหลักฐานเค้าจะลดดอกเบี้ยให้สองปี ถามไปถามมาลดอะำรยังไง เต้าก้ตอบแบบกว้าง ๆ บอกว่าลดตอนนี้ปนะนอมหนี้ตอนนี้ ขอส่วนลดไม่ได้แล้วเพราะเรื่องฟ้องศาลแล้ว
เราเลยโทรไปสำนักงานใหญ่ซิตี้ แจ้งว่าประสงค์คุยเรื่องส่วนลด รุ่งขึ้นบอสัทสนง กฏหมายที่มันซื้อหนี้ไปโทรมาเรื่องส่วนลด เราก้เลยต่อรองกับเค้า ตอนนี้กะลังต่อรองขอส่วนลดอยุ่ค่ะ สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109346 โดย k-effect
ใช่ครับ อย่างน้อยก็ก่อนขึ้นศาล 2 สัปดาห์ ครับ แต่เราต้องรับโทรศัพท์เขานะครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109368 โดย k-effect
ถ้าเป็น City จะมีพนักงานโทรมาก่อนครับ ให้เราจ่ายก่อน 1 งวด เพื่อไม่ให้ยอดเกิน 150 วัน เพราะถ้าเกินเรื่องจะส่งสำนักงานกฏหมาย ประมาณว่าเขาจะขอส่วนลดให้กรณีจะขอปิดหรือไปศาลแล้วไกล่เกลี่ยจะทำเรื่องลดดอกเบี้ยให้ประมาณนี้ แต่ผมก็ไม่ได้จ่าย จนได้รับหมายศาล แล้วก่อนขึ้นศาล สนง.ก็โทรก็จะโทรมากดดันเราต่างๆนาๆ แล้วสุดท้ายก็จะมาถามว่าจะปิดก่อนไหม มีเท่าไหรประมาณนี้ครับ ต้องต่อลองเยอะครับ อันนี้จากประสบการณ์ที่เจอมาครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109369 โดย Deiss1501
จองผม citi ready ยอดฟ้องก็17x,xxx ตอนนี้รอขึ้นศาล26 มีนา
แต่ไม่รู้ก่อนขึ้นศาลจะได้ส่วนลดเท่าไร แอบหวังสัก50 % :laughing:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109393 โดย aoraae09072530
อัพเดตค่ะ ของซิตี้
สินเชื่อ แฮรคัทก่อนขึ้นศาลจากยอดฟ้องสองแสนกว่าเหลือ 80000 ตอนนี้ก้รอเอกสารหมดภาระหนี้จากทางซิตี้ ที่จะส่งมาให้ในหกสิบวัน
เหนื่อยแต่เราก้ต้องสู้ค่ะ
ต่อไปก้เปนของcimb สินเชื่อ ใครเคยปิดของเจ้านี้หรือโดนฟ้อง แชร์หน่อยนะคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109412 โดย Nanapsp
ต่อรองยังไงคะทำไมได้ส่วนลดเยอะจัง​ ของเราต่อรองไปลดมาให้20000

5 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #110269 โดย aoraae09072530
สวัสดีค่ะ คือวันนี้ได้รับใบทวงหนี้ยกเลิกสัญญาจากcimbไปที่บ้าน เนื่องจากเราไม่ได้จ่ายมา 4 เดือน ผิดนัดชำระหนี้ ให้จ่ายเงินทั้งหมด 120000 กว่าบาท ภายใน 7 วัน ก่อนหน้านี้เราเปลี่ยนเบอร์โทรนานแล้ว เลยติดต่อไม่ได้ จะยังไงต่อดีคะ ใครเคยเปนซีไอเอ็มบีบ้าง แสดงว่ากำลังจะฟ้องใช่ไหมคะ
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ อ่านอยุ่เหนว่าเจ้านี้ลดน้อย
ควรโทรติดต่อธนาคารดีไหมคะ คุยเรื่องส่วนลด
เพิ่งเคลียร์ปลดหนี้จากซิตี้มา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.423 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena