สอบถามหนี้ พรอมิส

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109241 โดย Kanittha2529
ขอปรึกษาค่ะ

ติดหนี้พรอมิสอยู่ ประมาณ 90000 บาท หยุดจ่าย 2/1/19 เป็นงวดแรก
เจ้าหน้าที่มีทวงถาม แต่ไม่โทรจิก

พอวันที่ 7/2/19 เจ้าหน้าที่ผู้ชายโทรมา แจ้งว่าจะส่งหนังสือยกเลิกสัญญา และหลังจากยกเลิก ยอดเงินทั้งหมดจะถูกเรียกเก็บเป็นก้อนเดียว ไม่มีการผ่อนจ่าย ไม่มียอดลด

เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ลูกค้าจะให้ผมช่วยเหลือยังไงมั้ย. เพราะถ้าช่วยได้คือต้องจ่ายเงินเข้ามา ที่ค้างอยู่ 2 รอบบิล

รบกวนสอบถามผู้เคยผ่านประสบการณ์ค่ะ ควรทำยังไงดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109249 โดย ReFreshZzz
Replied by ReFreshZzz on topic สอบถามหนี้ พรอมิส
.
ช่วยโพสต่อจากกระทู้เดิมของคุณด้วยครับ 1 คนต่อ 1 กระทู้ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้ <<< เข้าไปอ่านให้ละเอียดครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 1 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46724&Itemid=64#109086

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109254 โดย Kanittha2529
Replied by Kanittha2529 on topic สอบถามหนี้ พรอมิส
ขออภัยและรับทราบ ค่ะ

ReFreshZzz เขียน: .
ช่วยโพสต่อจากกระทู้เดิมของคุณด้วยครับ 1 คนต่อ 1 กระทู้ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้ <<< เข้าไปอ่านให้ละเอียดครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 1 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46724&Itemid=64#109086

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.334 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena