ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

เจ้าหน้าที่ทวงหนี้ไม่โทรเข้ามื​อถือ ทำไงดีคะ 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #109639

• browniez89
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ browniez89
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
ตอนนี้เราประสบปัญหาหนักมาก กับ a ... ไม่ได้รับโทรศัพท์เธอตอนสิ้นเดือนที่ผ่านมา 1 วัน

ทางเธอก็โหมกระหน่ำโทรเข้าออฟฟิศ จนตอนนี้ ทางออฟฟิศแจ้งว่าให้เค้าโทรเข้ามือถือไม่ได้หรอ

เพราะโทรศัพท์ออฟฟิศให้สำหรับลูกค้าโทรเข้ามา ออฟฟิศเรา เป็นฝ่ายบริการลูกค้าคะ

(ทางออฟฟิศเข้าใจว่าเรากำลังเป็นหนี้)

แต่ เธอ ก็ไม่ยอม อ้างเหตุผลว่า ก็ไม่รับโทรศัพท์ผม ผมก็ต้องโทรทางนี้ เพราะพี่ไม่ยอมรับโทรศัพท์แน่นอน

ที่ผ่านมาก็รับตลอดนะ ถ้าพลาด ก็จะโทรกลับด้วย

คือถ้าโทรปกติก็ว่าไปนะ แต่นี่ โทรทุกๆ 10 นาที จนออฟฟิศ กดดันเรามาก เราโทรไปบอกเค้าก็ไม่รับสาย

ปรึกษาเพื่อนๆและพี่ หน่อยคะ ต้องทำยังไงดี ไม่ไหวแล้วจริงๆ ตั้งแต่วันที่ 1 ถึง วันนี้ ก็ยังโทรมา

เพืิ่อนอีกคนบอกให้เขียน คำร้องไปทาง บริษัท เรื่องโทรเข้าออฟฟิศ เพราะตอนนี้เราเองก็โดนหัวหน้าดุ มาแล้ว

หากพลาดสายลูกค้า ทางนี้ก็จะโดนคอมเพลนอย่างหนักเลยคะ

:upset: :upset: :upset: :upset: :upset: :upset:
แก้ไขล่าสุด: 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา โดย browniez89. เหตุผล: พิมพ์ผิดคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เจ้าหน้าที่ทวงหนี้ไม่โทรเข้ามื​อถือ ทำไงดีคะ 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #109648

• Pheonix
  • รูปประจำตัวของ Pheonix
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 230
  • Thank you received: 72
เราเป็นหนี้ในระบบ ถ้าไม่ชำระหนี้ เจ้าหนี้ชอบที่จะทำตามระบบ ไปฟ้องเรียกให้ลูกหนี้ชำีระหนี้ได้
การโทรเข้ามาในออฟฟิศมากมายเช่นนี้ ให้บอกว่า ออฟฟิศไม่อนุญาตใช้โทรศัพท์ของออฟฟิศคุยเรื่องส่วนตัว
ถ้าโทรศัพท์ผ่านโอปะเรเตอร์ ให้บอกว่า ไม่อนุญาตให้โทรศัพท์เรื่องส่วนตัว และวางสายไป

ห้ามจ่ายชำระหนี้ให้เป็นอันขาด เป็นการดัดนิสัยพวกนี้ ถ้ามาร้ายอย่างนี้ บาทหนึ่งก็ไม่จ่าย ให้ไปฟ้องอย่างเดียว อย่าไปส่งเสริมให้คนนิสัยไม่ดีมีผลงาน ให้ไปดำเนินการตามกฎหมาย เราต้องสู้ ถ้าเราไม่สู้่ แล้วใครจะสู้ให้เรา การหยุดชำระหนี้ เพื่อความอยู่รอด ไปศาล ดอกเบี้ยจะลดลง อายัดเงินเดือนก็อายัดได้ทีละเจ้าเดียว อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท แค่นี้ชีวิตก็อยู่รอดแล้วครับ.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เจ้าหน้าที่ทวงหนี้ไม่โทรเข้ามื​อถือ ทำไงดีคะ 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #109657

• browniez89
  • รูปประจำตัวของ browniez89
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
Pheonix เขียน:
เราเป็นหนี้ในระบบ ถ้าไม่ชำระหนี้ เจ้าหนี้ชอบที่จะทำตามระบบ ไปฟ้องเรียกให้ลูกหนี้ชำีระหนี้ได้
การโทรเข้ามาในออฟฟิศมากมายเช่นนี้ ให้บอกว่า ออฟฟิศไม่อนุญาตใช้โทรศัพท์ของออฟฟิศคุยเรื่องส่วนตัว
ถ้าโทรศัพท์ผ่านโอปะเรเตอร์ ให้บอกว่า ไม่อนุญาตให้โทรศัพท์เรื่องส่วนตัว และวางสายไป

ห้ามจ่ายชำระหนี้ให้เป็นอันขาด เป็นการดัดนิสัยพวกนี้ ถ้ามาร้ายอย่างนี้ บาทหนึ่งก็ไม่จ่าย ให้ไปฟ้องอย่างเดียว อย่าไปส่งเสริมให้คนนิสัยไม่ดีมีผลงาน ให้ไปดำเนินการตามกฎหมาย เราต้องสู้ ถ้าเราไม่สู้่ แล้วใครจะสู้ให้เรา การหยุดชำระหนี้ เพื่อความอยู่รอด ไปศาล ดอกเบี้ยจะลดลง อายัดเงินเดือนก็อายัดได้ทีละเจ้าเดียว อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท แค่นี้ชีวิตก็อยู่รอดแล้วครับ.

ขอบคุณมากๆ คะ คุณ Pheonix
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.156 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 299 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • DaddyP65
  • orange29

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :