เจ้าหน้าที่ทวงหนี้ไม่โทรเข้ามือถือ ทำไงดีคะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109639 โดย browniez89
ตอนนี้เราประสบปัญหาหนักมาก กับ a ... ไม่ได้รับโทรศัพท์เธอตอนสิ้นเดือนที่ผ่านมา 1 วัน

ทางเธอก็โหมกระหน่ำโทรเข้าออฟฟิศ จนตอนนี้ ทางออฟฟิศแจ้งว่าให้เค้าโทรเข้ามือถือไม่ได้หรอ

เพราะโทรศัพท์ออฟฟิศให้สำหรับลูกค้าโทรเข้ามา ออฟฟิศเรา เป็นฝ่ายบริการลูกค้าคะ

(ทางออฟฟิศเข้าใจว่าเรากำลังเป็นหนี้)

แต่ เธอ ก็ไม่ยอม อ้างเหตุผลว่า ก็ไม่รับโทรศัพท์ผม ผมก็ต้องโทรทางนี้ เพราะพี่ไม่ยอมรับโทรศัพท์แน่นอน

ที่ผ่านมาก็รับตลอดนะ ถ้าพลาด ก็จะโทรกลับด้วย

คือถ้าโทรปกติก็ว่าไปนะ แต่นี่ โทรทุกๆ 10 นาที จนออฟฟิศ กดดันเรามาก เราโทรไปบอกเค้าก็ไม่รับสาย

ปรึกษาเพื่อนๆและพี่ หน่อยคะ ต้องทำยังไงดี ไม่ไหวแล้วจริงๆ ตั้งแต่วันที่ 1 ถึง วันนี้ ก็ยังโทรมา

เพืิ่อนอีกคนบอกให้เขียน คำร้องไปทาง บริษัท เรื่องโทรเข้าออฟฟิศ เพราะตอนนี้เราเองก็โดนหัวหน้าดุ มาแล้ว

หากพลาดสายลูกค้า ทางนี้ก็จะโดนคอมเพลนอย่างหนักเลยคะ

:upset: :upset: :upset: :upset: :upset: :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109648 โดย Pheonix
เราเป็นหนี้ในระบบ ถ้าไม่ชำระหนี้ เจ้าหนี้ชอบที่จะทำตามระบบ ไปฟ้องเรียกให้ลูกหนี้ชำีระหนี้ได้
การโทรเข้ามาในออฟฟิศมากมายเช่นนี้ ให้บอกว่า ออฟฟิศไม่อนุญาตใช้โทรศัพท์ของออฟฟิศคุยเรื่องส่วนตัว
ถ้าโทรศัพท์ผ่านโอปะเรเตอร์ ให้บอกว่า ไม่อนุญาตให้โทรศัพท์เรื่องส่วนตัว และวางสายไป

ห้ามจ่ายชำระหนี้ให้เป็นอันขาด เป็นการดัดนิสัยพวกนี้ ถ้ามาร้ายอย่างนี้ บาทหนึ่งก็ไม่จ่าย ให้ไปฟ้องอย่างเดียว อย่าไปส่งเสริมให้คนนิสัยไม่ดีมีผลงาน ให้ไปดำเนินการตามกฎหมาย เราต้องสู้ ถ้าเราไม่สู้่ แล้วใครจะสู้ให้เรา การหยุดชำระหนี้ เพื่อความอยู่รอด ไปศาล ดอกเบี้ยจะลดลง อายัดเงินเดือนก็อายัดได้ทีละเจ้าเดียว อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท แค่นี้ชีวิตก็อยู่รอดแล้วครับ.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109657 โดย browniez89

Pheonix เขียน: เราเป็นหนี้ในระบบ ถ้าไม่ชำระหนี้ เจ้าหนี้ชอบที่จะทำตามระบบ ไปฟ้องเรียกให้ลูกหนี้ชำีระหนี้ได้
การโทรเข้ามาในออฟฟิศมากมายเช่นนี้ ให้บอกว่า ออฟฟิศไม่อนุญาตใช้โทรศัพท์ของออฟฟิศคุยเรื่องส่วนตัว
ถ้าโทรศัพท์ผ่านโอปะเรเตอร์ ให้บอกว่า ไม่อนุญาตให้โทรศัพท์เรื่องส่วนตัว และวางสายไป

ห้ามจ่ายชำระหนี้ให้เป็นอันขาด เป็นการดัดนิสัยพวกนี้ ถ้ามาร้ายอย่างนี้ บาทหนึ่งก็ไม่จ่าย ให้ไปฟ้องอย่างเดียว อย่าไปส่งเสริมให้คนนิสัยไม่ดีมีผลงาน ให้ไปดำเนินการตามกฎหมาย เราต้องสู้ ถ้าเราไม่สู้่ แล้วใครจะสู้ให้เรา การหยุดชำระหนี้ เพื่อความอยู่รอด ไปศาล ดอกเบี้ยจะลดลง อายัดเงินเดือนก็อายัดได้ทีละเจ้าเดียว อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท แค่นี้ชีวิตก็อยู่รอดแล้วครับ.

ขอบคุณมากๆ คะ คุณ Pheonix

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena