ขอความช่วยเหลือ สินเชื่อเงินกู้กสิกร

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109690 โดย คนเป็นหนี้บัตร
ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยคะ คือตอนนี้หนูไปปล่อยบัตร เฟิสช้อย 38,000
ปล่อยบัตรไทยพาณิชย์บัตรเครดิต 20,000
ไทยพาณิชย์บัตรกดเงิน 20,000
**ส่วนกสิกร เป็นสินเชื่อเงินกู้ ที่โอนผ่านเข้าบัญชี 20,000 **

ทั้งหมดนี้หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้วค่ะ ก็โดนโทรทวงปกติ แต่ที่แปลกวันนี้คือ
กสิกรโทรมาแจ้งว่ามียอดค้าง แต่ถ้าหนูไม่ยอมจ่าย ก็ถือว่าผิดกฏ ดังนั้นทางธนาคารจึงจำเป็นต้องเรียกเก็บยอดเต็ม เจ้าหน้าที่บอกขอแนะนำให้จ่ายเข้าไป

หนูเลยไม่แน่ใจว่ากรณีของกสิกร มันไม่เหมือนพวกบัตรเครดิตหรอคะ
หนูควรทำยัังไงดีคะ เขาให้เวลาหนูถึง วันที่ 11-03-62 บอกให้จ่ายเข้าไป 3 เดือน
:vomit:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109691 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ

เครียดมากคะขอคำแนะนำ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46591&Itemid=64#107961

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.356 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena