สอบถามเรื่องการส่งเจ้าหน้าที่มาเก็บเงินที่ทำงานของอิออนค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109804 โดย ple0909
คือเมื่อวาน 14/03/62 มีเจ้าหน้าที่แจ้งว่ามาจาก บ.เอซีเอส ซึ่งเป็นบริษัทติดตามทวงหนี้ของอิออน มาพบที่ทำงาน คือมาเก็บค่างวดนั่นล่ะค่ะ (ของเราค้างมา 3 งวดล่ะค่ะ) แต่ที่มานี่คือ เราไม่รู้ตัวเลยนะ จู่ ๆ เขาก็เข้ามา แต่เราไม่ได้ให้เงินไปนะ เพราะไม่มีจริง ๆ เขาบอกว่าจะเข้ามาอีกทีคือวันที่ 20 ทีนี้เราเลยโทรไปปรึกษาที่ ธ.แห่งประเทศไทย ปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องทวงหนี้ว่าเขาทำแบบนี้ ๆ ถูกต้องไหม ทาง ธ.แห่งประเทศไทยบอกว่ามันเข้าข่ายผิด พ.ร.บ.ทวงหนี้นะ แต่ บ.เอซีเอสเนี่ยมันไม่ได้อยู่ในการดูแลควบคุมของ ธ.แห่งประเทศไทย เขาไม่สามารถจัดการให้เราได้ เราจะทำยังไงดีคะ เพื่อที่จะไม่ให้เขามาที่ทำงานอีก เพราะปกติเวลาเขาโทรมาทวงเราก็รับสายตลอดนะ เบอร์ก็ไม่เคยเปลี่ยน ที่อยู่ก็ยังอยู่ที่เดิม ทำงานที่เดิม เราไม่ได้หลบหนีอะไรเขานะ เพียงแต่เรายังไม่มีเงินจ่ายเท่านั้นเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109805 โดย ReFreshZzz
.

ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของตัวเองด้วยนะครับ 1 คน ต่อ 1 กระทู้ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้ <<< เข้าไปอ่านให้ละเอียดด้วยครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

เป็นหนี้เกือบสี่แสน​ กำลังคิดว่าจะหยุดจ่าย​ อยากขอคำปรึกษาจากคนมีประสบการณ​์หน่อยค่ะ 5 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46422&Itemid=64#106383

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109816 โดย jackTs
.
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยนะครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
(คุณเคยโพสต์ถามเอาไว้ เมื่อ 5 เดือนกว่า ที่แล้ว)

เป็นหนี้เกือบสี่แสน​ กำลังคิดว่าจะหยุดจ่าย​ อยากขอคำปรึกษาจากคนมีประสบการณ์หน่อยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46422&Itemid=64#106383

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.406 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena