มีคนโทรมาทวงหนี้บัตรกดเงินสด อิออน ที่ไม่ได้จ่ายเกือบ 10 ปี

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109855 โดย kanoksak
มันยาวซักหน่อยนะครับ แต่อยากจะเล่าอย่างละเอียดว่าเรื่องมันเป็นยังไง
เมื่อก่อนผมมีหนี้อยู่ 3 ก้อน คือ
1. ธนาคารทหารไทย ต้องขึ้นศาลและใช้หนี้หมดแล้ว
2. บัตรกดเงินสด ยูเมะพลัส มีเจ้าหน้าที่โทรมาลดยอดหนี้ให้มาก และใช้หนี้หมดแล้ว
3. บัตรกดเงินสด อิออน ยอดหนี้น่าจะ 35,000-40,000. บาทไม่แน่ใจเพราะนานมาก
ที่ใช้หนี้ไป 2 ก้อนก่อน คือมีเงินไม่พอใช้หนี้ทั้งหมด
ผมหยุดส่งให้อิออนน่าจะก่อนเกิดน้ำท่วมใหญ่ ตอนแรกๆ อีออนอาจจะโทรมาทวงที่ทำงานหลายครั้ง ผมต้องไปขอโทษพี่ที่ทำงานที่รับโทรศัพน์และบอกว่าผมเป็นหนี้ อิออน ยังไม่มีเงินไปใช้ และผมต้องไปทำงานต่างจังหวัด อิออน โทรมาทวงประมาณ 3-4 เดือนแล้วก็เงียบไป ผมก็รอว่าเมื่อไหร่จะมีหมายศาลมา ไม่เห็นส่งมา ต่อมาผมต้องย้ายบ้าน ก็ไม่ได้ติดต่อ อิออน ว่าย้ายบ้าน จนวันที่ 20 มี.ค.58 อิออน ส่งเอกสารมาที่ทำงาน( ตามรูป ) ว่าได้ส่งเรื่องไปให้เครดิตแห่งชาติ ผมมีหนี้อยู่ 42,000. และได้โอนหนี้ให้กับบริษัทอื่นไปแล้ว
ประมาณปี 61 มีผู้หญิงโทรมา คนนี้พูดดี บอกว่าคุณมีหนี้อยู่ 42,000.บาท ถ้าจะปิดหนี้ให้จ่ายแค่ 30,000. บาท แต่ผมไม่มีเงินเลยบอกไม่มีจ่ายให้ ก็ไม่โทรมาอีกเลย
ต่อมาประมาณ วันที่ 20 ก.พ.62 มีผู้หญิงโทรมาจาก บริษัทอะไรซักอย่าง พูดจาไม่ค่อยดี บอกว่าคุณมีหนี้อยู่ไม่จ่าย คุณจะเอายังไงจะทำเรื่องส่งฟ้องศาลแล้ว ผมเลยบอกว่าคุณพูดไม่ดีผมจะวางหูแล้วปิดเครื่อง ไอ้ผู้หญิงเลยบอกว่าถ้าไม่คุยกับมันต้องไปคุยกับทนาย ผมก็บอกว่าขอคุยกับทนายเลยเพราะคุยกับคุณไม่รู้เรื่อง เงียบไปแล้วก็มีผู้ชายมาพูดบอกว่าเป็นทนาย คนนี้พูดดีหน่อย จะให้ใช้หนี้ ผมบอกไม่มี จะให้โอนเงินไปให้ก่อน 1500.บาท เพื่อรักษาส่วนลดให้ ผมบอกไม่มีแต่จะมีเงินเดือนหน้า แล้วก็วางสายไปยังไม่ติดต่อกลับมา

พอมาอ่านในห้องนี้แล้วว่าต้องไปเช็คเคดิตบูโร ก็ไปทำ กำลังทำเรื่องรออีก 7 วัน ผมไปเช็ค เคดิตบูโร แบบสรุป ที่ไปรษณี (ตามรูป ) ยอดหนี้คงเหลือเป็น 0 หมดเลย ก็เลย งง ครับว่าเรายังมีหนี้อยู่อีกหรือเปล่า ( และผมต้องติดต่อมันไหมเรื่องที่ผมย้ายบ้านมันจะได้ส่งหมายศาลมาถูกที่ กลัวมันส่งไปบ้านเก่าแล้วเราไม่ได้รับหมายศาล )ผมควรทำยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109861 โดย jackTs

kanoksak เขียน: มีคนโทรมาทวงหนี้บัตรกดเงินสด อิออน ที่ไม่ได้จ่ายเกือบ 10 ปี

คำถามแบบนี้ ผมตอบมานับไม่ถ้วนแล้วครับ

ตัวอย่าง

รบกวนขอแนวทางขอส่วนลด JMT
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46420&Itemid=64#106353

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109872 โดย kanoksak

นกกระจอกเทศ เขียน:

kanoksak เขียน: มีคนโทรมาทวงหนี้บัตรกดเงินสด อิออน ที่ไม่ได้จ่ายเกือบ 10 ปี

คำถามแบบนี้ ผมตอบมานับไม่ถ้วนแล้วครับ

ตัวอย่าง

รบกวนขอแนวทางขอส่วนลด JMT
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46420&Itemid=64#106353

ขอบคุณครับที่แนะนำ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.391 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena