JMT ขู่ส่งฟ้อง หนี้บัตรกดและบัตรเครดิต

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109919 โดย orange29
สวัสดีคะทุกคน วันที่26/2/62 มีจดหมายจาก JMT ส่งมาว่าเตือนให้ชำระหนี้ครั้งสุดท้าย 2 ใบ เป็นบัตรเครดิตยอด 56,847 บาท และบัตรกดเงินสดยอด 46,227 บาท และมีโทรมาที่ทำงานให้โทรกลับ วันนี้ 22/3/62 เราได้ทำการโทรกลับไป ทางเค้าแจ้งว่าลดหนี้ได้ 30% เป็นนโยบาย ถ้าเดือนหน้าลดลงลดได้แค่ 25% แต่เราหยุดจ่ายมา 4 ปีได้แล้ว บัตรเครดิต หน้าหมดอายุความแล้วมั้ยคะ ส่วนบัตรกดเงินสดอาจต้งเคลียร์ แต่อยากขอวิธีได้ส่วนลดเยอะๆได้มั้ยคะ เพราะปิดที่อื่นไปลด 50% เกือบทุกที หรือเราต้องรอหมายและปขึ้นศาลดีคะ และโทรไปคุยได้มั้ยว่าบัตรเครดิต หมดอายุความแล้วรึเปล่า หรือปล่อยเลยตามเลยดีคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109922 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยนะครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
(คุณเคยโพสต์ถามเอาไว้ เมื่อ 3 ปีกว่า ที่แล้ว)

หมายศาลมาแล้วยังต่อลองส่วนลดได้หรือไม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44131&Itemid=64&limitstart=0#82113

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109923 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ใหม่ในครั้งนี้ เป็นครั้งที่ 3 แล้วนะครับ ทั้งๆที่คุณ pfs ก็เคยขอความร่วมมือคุณไปแล้วนะครับ (กระทู้ของคุณ ที่เคยทำผิดกฏไว้เมื่อ 2 ปีกว่าที่แล้ว)

อยู่ในกระทู้นี้ไงครับ...จำได้ไหมครับ?

ไปศาลนัด 2 ควรเจรจาอย่างไรให้ได้ผล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44238&Itemid=64#83855

ถ้าในครั้งหน้า คุณยังตั้งกระทู้ถามใหม่ไปเรื่อยๆ โดยไม่สนใจต่อกฏและกติกาของชมรมฯ แบบนี้อีก
ผมก็มีความจำเป็นที่ต้องทำการ"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของคุณต่อไปนะครับ

ตัวอย่างสมาชิก ที่ถูก"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของชมรมฯ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46449&Itemid=64#106599

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40677&Itemid=64#46619

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44575&Itemid=64#87933

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109926 โดย orange29

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.427 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena